NH.Nước ngoài NH Shinhan Việt Nam - CN Hà Nội tuyển dụng Bank Officer [30.12.2012]

Có bạn nào dc hen 18/2 đi pv ko! Đang ở quê nghỉ tết ngại đi quá, ngân hàng này pv sớm thế ;)

Mấy bạn đi PV hôm 18/02 đã ai được gọi thông báo kq chưa nhỉ? Chờ đợi sốt ruột ghê.

@sckids: Anh/chị cho em hỏi kinh nghiệm về phỏng vấn vòng 3 của Shinhan được không ạ? Nội dung phỏng vấn có nhiều về nghiệp vụ ngân hàng không hay là các câu hỏi tình huống? Em đang chuẩn bị p.vấn ở Tokyo Mits Bank vòng tới nên mong anh/chị nói cho em biết với, thks nhiều ạ!

@sckids: Anh/chị cho em hỏi kinh nghiệm về phỏng vấn vòng 3 của Shinhan được không ạ? Nội dung phỏng vấn có nhiều về nghiệp vụ ngân hàng không hay là các câu hỏi tình huống? Em đang chuẩn bị p.vấn ở Tokyo Mits Bank vòng tới nên mong anh/chị nói cho em biết với, thks nhiều ạ!

Phỏng vấn ở Tokyo-Mitsu không hỏi nghiệp vụ đâu bạn ạ. Bên đấy chỉ hỏi general thôi nên cũng không cần lo lắng lắm. Cả hai vòng phỏng vấn sẽ đều là Eng nhưng được cái bác Nhật bên đấy nói cũng dễ nghe thôi :)

Ở bên Shinhan thì ở vòng này mình thấy có 1 vài câu hỏi tình huống, ngoài ra là các câu general thôi, ko có câu hỏi nghiệp vụ. Người pv cũng rất thoải mái, thi thoảng bốc phét chém gió nữa ấy chứ :D

Anh (chị) nói ví dụ cụ thể được không ạ? Nhất là những câu tình huống ý ạ, em chưa có kinh nghiệm p/vấn ở nh nước ngoài, huhu!

Anh (chị) nói ví dụ cụ thể được không ạ? Nhất là những câu tình huống ý ạ, em chưa có kinh nghiệm p/vấn ở nh nước ngoài, huhu!
Mình nghĩ là cái này nó còn tùy thuộc vào vị trí bạn ứng tuyển. Như mình ở đây thì Shinhan tuyển chung chung rồi mới sắp xếp vị trí, và họ cũng yêu cầu phải có khả năng làm được nhiều vị trí. Câu hỏi tình huống mình gặp thì là làm thế nào để tiếp cận khách hàng cá nhận và thuyết phục họ dùng sản phẩm của NH. Nhưng khi làm bài thi viết thì họ cũng hỏi về nghiệp vụ phân tích tài chính, đánh giá khách hàng các kiểu...

chắc các bạn trug tuyen đợt tuyển dụng của shinhan vừa rồi đi làm hết rồi nhỉ?

Mình vừa được gọi đi pv ở Shinhan (hồ sơ nộp từ đợt cùng các bạn). Có bạn nào đã đi làm ở đó cho chút lời khuyên được ko :D. Thanks so much!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,622
Thành viên mới nhất
lastdinosaursme
Back
Bên trên