Ngày đầu tiên thực tập vị trí teller ở ACB

army_girl

Thành viên
Hum nay, sau bao nhiu ngày hồi hộp.
Sáng dậy sớm, ăn sáng với mẹ, điệu, vi vu đi làm. Đến nơi là 7g kém 15. KO có ai ngoài mấy anh bảo vệ. Xong ngồi chờ 7rưỡi mấy sis xinh đẹp mới vào. Ai cũng ngó mình. Hix trời ạ! 1 phòng giao dịch chỉ có 1 mình mình là sv thực tập :( . Rùi 8g, chị phó phòng giao dịch vào, chỉ mình lên phòng hành chánh làm việc pla pla pla, xong xuống pgd lại, ngồi kế bên 1 sis xinh đẹp ngó ngó dòm dòm, mình cũng đc sai làm mấy việc lặt vặt.
11g30 nghỉ. Sis hỏi mình thực tập đề tài j`, mình nói là quản trị rủi ro tín dụng. Rùi! Xong! Nguyên cái phòng làm như j` á, chém mình lia lịa. Còn nhớ có 1 sis khác xinh đẹp nói với cái giọng kênh kiệu : " Ở đây ko có ai rảnh hướng dẫn làm đâu, xin chuyển đi đi " :(
Haizz cũng bực mà thôi cũng kệ, nãy lên phòng tín dụng xin chuyển mà ngta khuyên là nên làm teller :)
Ui zời mà sếp mình ko bit thực tập là buổi nào sao sao sao, mình nói đại là thực tập là làm bủi sáng thui ạ :p
Và mình cũng chẳng mơ tưởng cao xa để thất vọng não nề, chuẩn bị tinh thần trước hết rùi mà
Àh mấy anh chị cho em hỏi là thực tập ở ACB có lương ko ạ hì hì :-*

cố lên bạn! mình chưa thực tập mà cái vỏng pre-thực tập của mình còn chát hơn vậy, ACB hem có coi sv nhải nhép tụi mình đâu T____T

hi, mình cũng thực tập ở teller nè. Nhưng mình chỉ được ngồi coi mấy chị giao dịch viên tiếp khách thui và làm mấy việc vặt thui. Chị giám đốc ở chỗ mình ko cho mình đụng zô máy tính, ko được tiếp khách và ko được đụng vô tiền bạc nữa :(. Không biết có bạn nào giống mình không nhỉ?

cố lên bạn! mình chưa thực tập mà cái vỏng pre-thực tập của mình còn chát hơn vậy, ACB hem có coi sv nhải nhép tụi mình đâu T____T
mình thấy mấy chị chỗ mình ko có coi thường sinh viên thực tập đâu. mấy anh chị ấy dễ thương lắm.

mình thấy bạn Nun_kute nói cũng đúng mà, mình thực tập PFC thấy anh chị ở đó dễ thương lắm, cũng đưa tài liệu và hướng dẫn cách đọc. Còn mình thấy có bạn Teller ở dưới PGD được đứng đếm tiền mà nhỉ?

Các bạn thực tập ở các phòng khác ko biết như thế nào chứ phòng PFC chắc chắn cực vui. Phòng mình quậy tưng bừng như, làm như thiêu thân nhưng chơi cũng hết mình. Toàn ~ tuổi nhau nên vui lắm. các bạn chịu khó 1 tuần đầu để hòa nhập đã nhé !

Mình thì thấy mấy anh chị cũng nhiệt tình và thẳng thắn.
Mình thực tập RA.
Anh giám đốc hỏi chuyện, cho mình mượn báo cáo tài chính năm rồi đưa mình vào phòng ra mắt. :)) có chị tưởng mình là nhân viên mới lúc đầu còn chào anh cơ :))
Chị bên RA đưa mình hồ sơ và hướng dẫn tra trên máy ( :( nhưng nói thực là thấy tập tài liệu mà hoa mắt)
Rồi ngồi hỏi chuyện làm việc mấy chị, rất nhiệt tình trả lời :)
Nói chung, mình thấy bên phòng mình thân thiện :D

Hum nay, sau bao nhiu ngày hồi hộp.
Sáng dậy sớm, ăn sáng với mẹ, điệu, vi vu đi làm. Đến nơi là 7g kém 15. KO có ai ngoài mấy anh bảo vệ. Xong ngồi chờ 7rưỡi mấy sis xinh đẹp mới vào. Ai cũng ngó mình. Hix trời ạ! 1 phòng giao dịch chỉ có 1 mình mình là sv thực tập :( . Rùi 8g, chị phó phòng giao dịch vào, chỉ mình lên phòng hành chánh làm việc pla pla pla, xong xuống pgd lại, ngồi kế bên 1 sis xinh đẹp ngó ngó dòm dòm, mình cũng đc sai làm mấy việc lặt vặt.
11g30 nghỉ. Sis hỏi mình thực tập đề tài j`, mình nói là quản trị rủi ro tín dụng. Rùi! Xong! Nguyên cái phòng làm như j` á, chém mình lia lịa. Còn nhớ có 1 sis khác xinh đẹp nói với cái giọng kênh kiệu : " Ở đây ko có ai rảnh hướng dẫn làm đâu, xin chuyển đi đi " :(
Haizz cũng bực mà thôi cũng kệ, nãy lên phòng tín dụng xin chuyển mà ngta khuyên là nên làm teller :)
Ui zời mà sếp mình ko bit thực tập là buổi nào sao sao sao, mình nói đại là thực tập là làm bủi sáng thui ạ :p
Và mình cũng chẳng mơ tưởng cao xa để thất vọng não nề, chuẩn bị tinh thần trước hết rùi mà
Àh mấy anh chị cho em hỏi là thực tập ở ACB có lương ko ạ hì hì :-*

Thật sự vị trí teller rất bận ^^! Khách vào nườm nượp rồi sao nghỉ mà hướng dẫn được @@ MÌnh thấy các vị trí quan hệ khách hàng thì thoáng hơn mà cũng vui hơn nhiều ^^ đặc biệt là PFC các bạn mình ai thực tập vị trí này ai cũng nói vậy (mình thực tập sacom =)) nên chia sẻ vậy thui )

Ngày mai mình đi bữa ra mắt đầu tiên ở VCB bến chương dương nè, có ai có gì cần chỉ dạy ko nói qua mình nghe với.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên