ACB Ngân hàng TMCP Á Châu tuyển dụng vị trí Giao dịch viên [07.04.2016]

RichardSon

Super Moderator
Super Mod
NGÂN HÀNG TMCP Á CHÂU THÔNG BÁO TUYỂN DỤNG
VỊ TRÍ GIAO DỊCH VIÊN

Nơi làm việc: TP. Hồ Chí Minh
Mô tả công việc:
Nhận tiếp quỹ nghiệp vụ đầu ngày và kết quỹ cuối ngày.
Thực hiện các giao dịch gửi, rút tiền ( tiền mặt, vàng, tiền chuyển khoản) trên các tài khoản chuyên dùng của khách hàng:

• Các loại tài khoản ký quĩ (LC, Séc, mua bán ngoại tệ kỳ hạn, thẻ thanh toán, bảo lãnh v.v…)
  • Tài khoản ký quĩ thanh toán mua, bán bất động sản, trung gian thanh toán tiền hàng, giữ hộ …
Thực hiện giao dịch rút tiền từ thẻ tín dụng trong và ngoài nước phát hành, nạp tiền vào tài khoản thẻ.
Nhận và chi trả chuyển tiền trong nước và ngoài nước cho khách hàng.
Thực hiện thu đổi séc du lịch, séc nước ngoài phát hành.
Thực hiện thu đổi ngoại tệ mặt , mua bán, chuyển đổi ngoại tệ chuyển khoản cho khách hàng.
Thực hiện giải ngân , thu nợ tiền vay ( vốn, lãi) tiền mặt, vàng và chuyển khoản.
Thực hiện thu đúng và đủ các loại phí dịch vụ theo biểu phí ban hành.

Yêu cầu:
  • Tốt nghiệp Đại học công lập chuyên ngành Kinh tế, Tài chính, Ngân hàng.
  • Ưu tiên ứng viên có kinh nghiệm làm việc ở vị trí tương tự tại các ngân hàng.
  • Có kỹ năng giao tiếp, thuyết trình, bán hàng.
  • Anh văn trình độ B trở lên. Thành thạo vi tính văn phòng.
  • Ngoại hình dễ nhìn, cao từ 1m58 trở lên
  • Hồ sơ cần chuẩn bị: Lý lịch ứng viên theo mẫu ACB, đơn xin việc, bằng cấp (bằng ĐH, tin học, ngoại ngữ), CMND, hộ khẩu, giấy khám sức khỏe. Chỉ cần photo không cần công chứng.
Hạn chót nộp hồ sơ: 07/04/2016
Tải đơn ứng tuyển: tại đây

ACB

Có bạn nào lý giải giúp mình là tại sao ACB ko tuyển tỉnh lẻ mà cứ tuyển HCM miết ko?
Đợt rồi mình đậu ACB HCM nhưng ko đi làm đc òa òa òa, mẹ mún làm gần nhà, tiếc hùi hụi

Có bạn nào lý giải giúp mình là tại sao ACB ko tuyển tỉnh lẻ mà cứ tuyển HCM miết ko?
Đợt rồi mình đậu ACB HCM nhưng ko đi làm đc òa òa òa, mẹ mún làm gần nhà, tiếc hùi hụi
Đợt trước bạn thi khó k bạn, cho mình xin cấu trúc đề thi được k. Mình đang tính ứng tuyển vào đây. Cảm ơn bạn

hôm nay tớ mới đi thi acb chi nhánh nghệ an b ạ, cũng vị trí giao dịch viên, iq 27 câu, tính tổng dãy số nhiều (vd: tổng số lẻ 1-19, cho dãy số tính tổng... cụng ko khó lắm đâu); AV 40 câu thì phải, chia thì động từ là chủ yếu (bạn tìm trên mạng đề thi acb ý, có trúng đấy); nghiệp vụ cảu mình hỏi về tính pháp lý, mấy câu ủy quyền, thời hạn ủy quyền, tỉnh số tờ tiền, đổi tiền nhật sang đô biết tỉ giá... lúc đấy nhớ chứ bây giờ cụng ko nhớ đc nhiều b ạ. nhớ tớ bổ sung thêm. nói chung cấu trúc đề giống như trên mạng nói rồi ý

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,567
Thành viên mới nhất
jeffmayw33win
Back
Bên trên