SBV Ngân hàng nhà nước (SBV) tuyển dụng 96 cán bộ làm việc tại các Chi nhánh NHNN trên toàn quốc [23.08.

mọi người cho mình hỏi chiều nay thi ở hvnn mấy h bắt đầu nhỉ, mấy h phải có mặt? Sáng thi xong quên k hỏi, về luôn :Đ

chẳng hiểu sao trc khi đi thi mình đã xác định là thi vui, thi để cọ sát vậy mà lúc đi thi áp lực kinh khủng :(( cũng ôn tập, cũng cố gắng để ko đến mức phí cái công vậy mà kết quả chẳng ra sao cả :(( khóc mới sợ chứ. Chúc các bạn may mắn nhé, chắc t ko có lấy 1 tia hi vọng nào rồi, còn ngày mai nữa thôi. Cố lên các bạn nhé^^

Hic, các pé thiếu nhi đang dung dăng dung dẻ chuẩn bị đón chị Hằng, trong khi mình còn chưa hết tự kỷ vs cái đề sáng nay, tối còn cả 1 đống excel, word lởm khởm nữa, chả biết nên ôn cái j :(
Ăn miếng bánh dẻo mà đắng hết cả miệng -.-

Sáng thi chuyên ngành TC-NH
C1: Tỷ lệ tăng trưởng tín dụng từ 8 tháng đầu năm 2012 chỉ đạt từ 1,4%- 1,6%. Phân tích tình hình ...
C2: Nguyên nhân lạm phát do cầu kéo. Biện pháp làm giảm lạm phát............
C3: Vai trò của ngân hàng tm, Phân tích chức năng độc quyền phát hành tiền của NHTW
C4: ko nhớ ^^!
C5: Khái niệm,nội dung của Giám sát từ xa và thanh tra tại chỗ của thanh tra Ngân hàng. Phân tích ưu nhược điểm
20 câu trắc nghiệm nữa( dễ hầu như ai cũng làm đc)
Chiều thi Kiến thức chung
C1: Nếu khái quát hệ thống chính trị của nước ta hiện nay
C2: Những việc CBCC ko đc làm
C3: Vị trí, chức năng của NHNN, tổ chức của NHNN
C4: Nêu nhiệm vụ, quyền hạn của NHNN đối với các tổ chức tín dụng
C5: Theo anh/ chị để nâng cao khả năng, nhiệm vụ, quyền hạn của mình theo quy định của luật NHNN thì Ngân hàng NN VN nên có những giải pháp gì?

Phòng tớ các bạn mang đt vào quay được nên toàn làm những 2,3 tờ thôi :(
C4:

- - - Updated - - -

chẳng hiểu sao trc khi đi thi mình đã xác định là thi vui, thi để cọ sát vậy mà lúc đi thi áp lực kinh khủng :(( cũng ôn tập, cũng cố gắng để ko đến mức phí cái công vậy mà kết quả chẳng ra sao cả :(( khóc mới sợ chứ. Chúc các bạn may mắn nhé, chắc t ko có lấy 1 tia hi vọng nào rồi, còn ngày mai nữa thôi. Cố lên các bạn nhé^^

vui lên, mai còn thi nốt t.a với tin. Tớ hnay làm toàn chém thôi, ko hết nổi 1 tờ giấy thi

C1: Tỷ lệ tăng trưởng tín dụng từ 8 tháng đầu năm 2012 chỉ đạt từ 1,4%- 1,6%. Phân tích tình hình ...
C3: Vai trò của ngân hàng tm, Phân tích chức năng độc quyền phát hành tiền của NHTW
C5: Khái niệm,nội dung của Giám sát từ xa và thanh tra tại chỗ của thanh tra Ngân hàng. Phân tích ưu nhược điểm
C5: Theo anh/ chị để nâng cao khả năng, nhiệm vụ, quyền hạn của mình theo quy định của luật NHNN thì Ngân hàng NN VN nên có những giải pháp gì?

C4:

- - - Updated - - -

vui lên, mai còn thi nốt t.a với tin. Tớ hnay làm toàn chém thôi, ko hết nổi 1 tờ giấy thi

uh, cứ bị tủi thân ấy :(( các bạn ấy may thật, t cũng có làm đến tờ thứ 2 đâu. cố gắng nốt ngày mai cho bõ cái công lên tận HN thi

C4:

- - - Updated - - -

Câu nữa là phân tích chức năng độc quyền phát hành tiền của NHNN.
Cả ngày đọc đề thi xong,chỉ biết cười, làm nữa thời gian rồi về vì ...ko làm được bài:D
Vẫn có tình hình quay cóp, nhiều người còn vào WC xem tài liệu rồi quay vào viết tiếp hay sao ấy, chiều nay thi xong vào WC toàn thấy phao:(

Mình cũng mới thi ở HVNH về xong. Đề ko khó, nhưng mình làm cũng ko tốt do ko ôn tập gì :D Hầu hết câu hỏi đều nằm trong tài liệu ôn thi trên này + sách nghiệp vụ NHTW. Đề chuyên ngành thì làm cũng tạm, còn đề kiến thức chung thì ngoài câu 2 + 3, các câu kia hầu hết đều chém theo suy luận của mình ;)) Kể cũng tiếc, nếu chăm chỉ ôn tập chút thì làm ngon lành rồi. Khổ cái bây h ngại học kinh khủng, cứ nhìn cái đống tài liệu ôn là nản ko muốn đọc. TN ra trường rồi bây h chỉ muốn chơi, chả muốn học cái gì nữa cả.

Câu nữa là phân tích chức năng độc quyền phát hành tiền của NHNN.
Cả ngày đọc đề thi xong,chỉ biết cười, làm nữa thời gian rồi về vì ...ko làm được bài:D
Vẫn có tình hình quay cóp, nhiều người còn vào WC xem tài liệu rồi quay vào viết tiếp hay sao ấy, chiều nay thi xong vào WC toàn thấy phao:(
Cái này là chính xác mà, phong mình thí sinh cứ xin đi ra rồi đi vào loạn lên. Giám thị cũng thừa biết ra WC xem tài liệu rồi vào chép, nhưng họ cũng dễ tính, ko làm căng. Tuy nhiên cuối giờ có 1 bạn bị thanh tra bắt đc vì đang sử dụng đt nên bị lập biên bản. Giám thị họ cũng thương thí sinh lắm nhưng ko thể ko lập biên bản.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên