SBV Ngân hàng nhà nước (SBV) tuyển dụng 96 cán bộ làm việc tại các Chi nhánh NHNN trên toàn quốc [23.08.

Mình lại nghe là lấy từ cao xuống thấp :D
Cho mình hỏi với: CN mình thi chỉ lấy 2 chỉ tiêu, nhưng nếu trong trường hợp có 5 bạn trên trung bình thì quy tắc lấy người trúng tuyển như thế nào:

1. Lấy từ cao xuống thấp?

2. Gửi điểm cho chi nhánh? chi nhánh tự quyết định sẽ lấy 2 trong số 5 bạn trúng tuyển (Mình nghe một anh có người nhà tại SBV nói khi có kết quả thi tuyển thì NHNN sẻ gửi kết quả về CN trước. trường hợp số người trên trung bình > số người đậu thì chi nhánh sẽ là người đề xuất lấy ai). Mình nghe mà hoang mang quá vì khi hỏi các bạn thi cùng CN thì ai cũng trúng tủ cả. Mà lấy kết quả kiểu này thì.... Hic.
Có bạn nào có người nhà làm tại SBV cho mình biết với nhé. Cảm ơn các bạn

Mình lại nghe là lấy từ cao xuống thấp :D

Cảm ơn bạn. CN mình khi đăng tuyển không nói rõ lấy bao nhiêu nam? bao nhiêu nữ? nhưng đi thi nghe tin hành lang là lấy 1 nam, 1 nữ. trong trường hợp không có bạn nam nào trúng tuyển thì liệu họ có lấy 2 nữ không? hoặc trong trường hợp có 5 người trên trung bình (vd theo thứ tự điểm từ trên xuống dưới là 4 bạn nữ, rồi mới đến bạn nam) thì họ sẽ lấy 2 người cao nhất (trong trường hợp này là hai bạn nữ) hay lấy bạn nữ cao nhất + bạn nam điểm cao thứ 5?

Cảm ơn bạn. CN mình khi đăng tuyển không nói rõ lấy bao nhiêu nam? bao nhiêu nữ? nhưng đi thi nghe tin hành lang là lấy 1 nam, 1 nữ. trong trường hợp không có bạn nam nào trúng tuyển thì liệu họ có lấy 2 nữ không? hoặc trong trường hợp có 5 người trên trung bình (vd theo thứ tự điểm từ trên xuống dưới là 4 bạn nữ, rồi mới đến bạn nam) thì họ sẽ lấy 2 người cao nhất (trong trường hợp này là hai bạn nữ) hay lấy bạn nữ cao nhất + bạn nam điểm cao thứ 5?
theo mình là lấy nữ cao nhất với nam thứ 5 bạn ạ.còn nếu mà k có nam nào thì mới lấy nữ.hoặc là trừ trường hợp các bạn nữ kia đều là thành phần abc :D thì lúc đó lấy nữ hết :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên