SBV Ngân hàng nhà nước (SBV) tuyển dụng 96 cán bộ làm việc tại các Chi nhánh NHNN trên toàn quốc [23.08.

Thực sự thì trong mất tớ nó vẫn nghiêm túc, chắc tại t không để ý nên chưa đánh mùi được tiêu cực. Các bạn thấy cụm thi ở Quảng Trị thế nào??????????? sao t vẫn thấy nghiêm túc nhỉ :(. Thực ra khi đi thi về t vẫn thấy vui, không hẳn vì t làm được bài hay không mà vì t nghỉ nó nghiêm túc. Nhưng lên đây đọc những dòng chia sẻ của các bạn thấy bùn hản, thất vọng thật sự :(

Cuối cùng em đã hiểu thi công chức là ntn......một trải nghiệm thú vị^^
tiếc là chưa đi chơi đc đâu :((

Có 140k thôi bạn =)), phòng mình thi khá là nghiêm túc, cơ bản là không có thí sinh nào quay bài chứ không phải là giám thị coi gắt gao.

@$#$#%%^#@%#$$#%$#%@%#^#%#%...Mất công học cả tháng trời, mất tiền, mất thời gian...Nhưng k đi lại tiếc. Hôm nay giám thị phòng mình còn khuyến khích các em nên đi, chứ đừng vì tâm lý mà bỏ thi. Có lẽ áp lực thi cử chỉ là 1 phần rất nhỏ trong quyết định bỏ thi thôi :-<
Làm gì mà phải đầu tư học đến cả tháng trời thế bạn ^:)^ Mình học mỗi 1 tối trước khi thi cũng đủ làm bài.

ừ, biết các tình trạng là vậy, mong muốn 1 kỳ thi nghiêm túc mà thấy có vẻ khó. Nhưng ít ra cũng có nhận được kinh nghiệm thi công chức và trải nghiệm.

Sáng thi chuyên ngành TC-NH
C1: Tỷ lệ tăng trưởng tín dụng từ 8 tháng đầu năm 2012 chỉ đạt từ 1,4%- 1,6%. Phân tích tình hình ...
C2: Nguyên nhân lạm phát do cầu kéo. Biện pháp làm giảm lạm phát............
C3: Vai trò của ngân hàng tm, Phân tích chức năng độc quyền phát hành tiền của NHTW
C4: phân tích chức năng độc quyền phát hành tiền của NHNN.
C5: Khái niệm,nội dung của Giám sát từ xa và thanh tra tại chỗ của thanh tra Ngân hàng. Phân tích ưu nhược điểm
20 câu trắc nghiệm nữa( dễ hầu như ai cũng làm đc)
Chiều thi Kiến thức chung
C1: Nếu khái quát hệ thống chính trị của nước ta hiện nay
C2: Những việc CBCC ko đc làm
C3: Vị trí, chức năng của NHNN, tổ chức của NHNN
C4: Nêu nhiệm vụ, quyền hạn của NHNN đối với các tổ chức tín dụng
C5: Theo anh/ chị để nâng cao khả năng, nhiệm vụ, quyền hạn của mình theo quy định của luật NHNN thì Ngân hàng NN VN nên có những giải pháp gì?

không nhớ đề tin chỉ nhớ láng máng thế này thôi. Nói chung là ảo.
1 countif, điều kiện
2 định dạng dấu phẩy thập phân
3 Ctrl+1
4 Lệnh tính tổng
5 tuyệt đối cột
6 hàm Largre/ Small
7 căn lề paragraph
8 dấu = trc lệnh hàm
9 border của tất cả các trang
10 chia ô table trong Word
11 format/ bullets
12 dấu cột Format column/Hide
13 vẽ đường line style
14 Ctrl + V dán đoạn văn bản trên clipboard
15 Tắt các file nhưng vẫn để cửa sổ ứng dụng word
16 thoát khỏi Word
17 format painter
18 hiệu ứng chuyển slide
19 hiệu ứng slide
20 control panel tham số hệ thống

Tiếng Anh
Bài luận The sport you like.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hi, lần trc thi NHTW chả đi WC lần nào nên chẳng bít có vậy ko :) xem cái danh sách thi là biết mình bỏ thi là quyết định đúng rùi, lại đọc chia sẻ của cac bạn nữa =)) may quá , chẹp chẹp :))

Tớ thi ở quảng trị thì thấy khá nghiêm túc,ko thấy dở tài liệu dễ dàng như các bạn thi ở HN. Cũng có 1 số xin đi vs nhưng ko nhiều. Giám thi coi thi khá chặt.

- - - Updated - - -

Tớ thi ở quảng trị thì thấy khá nghiêm túc,ko thấy dở tài liệu dễ dàng như các bạn thi ở HN. Cũng có 1 số xin đi vs nhưng ko nhiều. Giám thi coi thi khá chặt.

Mình cũng thi ở QT này,chắc là ở đâu cũng có này nọ thui, chứ mà theo ý kiến của mình thì đi thi rất vui, thứ nhất đề thi cũng khá ổn, mặc dù mình cũng k làm đc nhiều lắm, thứ 2 thấy các Thầy Cô, bạn ở trong QT, các nơi khác đến thi rất là friendly. Chỉ tiếc là k có time ở lại để đi chơi thui,he.
Với mình thì chuyến đi này thực sự tuyệt vời, đi thi áp lực that đấy chứ mà mọi người khiến mình thấy vui, mặc dù đi 1 mình,he2

Những gì cậu thấy chỉ là bề nổi của tảng băng thôi. Không quá lộ liệu như ngoài kia, QT vẫn có đầy bạn giở tài liệu. Cậu chăm chú làm bài quá và họ giở khéo quá nên cậu không biết thôi. Có bạn còn ra nhà vệ sinh nói oang oang gọi điện cho người thân trợ giúp nữa kìa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,110
Tổng số thành viên
351,960
Thành viên mới nhất
Etta James Merc
Back
Bên trên