SBV Ngân hàng nhà nước (SBV) tuyển dụng 96 cán bộ làm việc tại các Chi nhánh NHNN trên toàn quốc [23.08.

Nếu bạn nói như vậy thì mình hiểu là cái danh sách đủ điều kiện đỗ từ khi công bố điểm đã được lên từ rất lâu, rất lâu lắm rồi mà chẳng cần phải phúc khảo làm gì

Thông tin mình biết cũng chỉ từ NHNN Tỉnh mình thôi. Biết thì chia sẻ để mọi người đỡ mong. Còn thấy hợp lý hay vô lý thì tùy mỗi người.
Vì sao bên Vụ, cục TW đã xác định danh sách trúng tuyển ngay từ đầu mà CN NHNN Tỉnh lại bỏ trống cột đó? Đơn giản vì bên Vụ cuc TW số người đủ điều kiện xét trúng tuyển lớn hơn rất nhiều so với chỉ tiêu cần tuyển dụng do đó xác suất bạn từ rớt thành đỗ ko cao lắm. Còn bên NHNN Tỉnh thì có tỉnh không có người nào đủ ĐK xét tuyển, hoặc có sự chêch lệch trúng tuyển giữa các chức danh đăng ký ban đầu. Do đó sau khi có kết quả, CN tự cân đối lại nhu cầu, có thể thay đổi số lượng tuyển dụng giữa thanh tra, các vị trí khác. Nếu quá thiếu người thì Tỉnh có thể thay đổi SL thanh tra cần tuyển chẳng hạn và gửi đề nghị về NHTW.

Còn theo bạn nếu danh sách trúng tuyển đã xác định từ lâu mà tại sao bây giờ họ mới gọi chung các thí sinh trúng tuyển Vụ, cục TW và Tỉnh cùng một lượt đi làm? Đơn giản vì kế hoạch đào tạo và tuyển dụng là thế. Chứ ko các bạn Vụ, Cục TW đã đi làm từ tháng 1/2013 rồi.

Vậy vì sao năm ngoái không có thông tin được phúc khảo mà năm nay lại có thêm vụ phúc khảo công khai? Đơn giản vì Luật CBCC quy định như thế.

Vì sao năm ngoái điểm kiến thức chuyên ngành =(trắc nghiệm x1 + thi viết x2)/3 >=5 thì đủ ĐK xét trúng tuyển (không quan tâm đến điểm từng bộ phận >=5 ) mà năm nay lại có chi tiết từng cột điểm và xét đến yếu tố điểm bộ phận >= 5? Đơn giản vì luật CBCC quy định thế.

Một vài chia sẻ từ óc suy luận non nớt + trình độ hóng chuyện yếu kém của mình.

Mình mới hỏi kỹ chú bên NHNN Tỉnh. Chú ấy nói hiện mới chỉ có danh sách các bạn chính thức ĐỦ ĐIỀU KIỆN ĐỖ từ khi công bố điểm. Còn các bạn nào xin phúc khảo thì chưa có kết quả phúc khảo chính thức nhé (Chính chú cũng mới hỏi Vụ TCCB ) (thể nào trên web của SBV chả có thông tin gì cả chứ bình thường thấy danh sách thí sinh vi phạm quy chế mà còn đăng thì điểm thi phúc khảo thể nào chả đăng ).

Nếu trường hợp điểm sau phúc khảo của các bạn đủ điểm đậu và CN còn thiếu chỉ tiêu thì họ sẽ thông báo bạn trúng tuyển sau (tương tự cái kiểu xét duyệt lần 2 ấy). Còn bao giờ có kết quả phúc khảo thì chú đó không biết. Xác suất phúc khảo thành công các năm ngoái xấp xỉ bằng 0 và cũng chẳng có ai xin phúc khảo cả. Kết quả phúc khảo cao nhất là:

1.Khi cộng điểm từng câu thành phần họ cộng nhầm.
2.CN còn thiếu chỉ tiêu và những ai xấp xỉ 48, 49 đ

Kết luận:
Bạn nào thấy điểm mình đủ điều kiện đậu mà chưa nhận điện thoại thì thứ 2 nhanh chóng gọi điện hỏi NHNN Tỉnh.
Còn bạn nào chờ kết quả phúc khảo thì nên mua thêm 1 xe gạch nữa để ngồi hóng trên web sbv nhé. (Từ khi kết thúc nhận đơn phúc khảo đến giờ mới có 27 ngày chứ mấy. Chúng ta đợi 3 tháng để biết điểm thi thì còn tiếc gì thêm 1,2 tháng nữa nhỉ. Hihi. Coi như có thêm những ngày hi vọng mới vậy). Nhưng mình thích đi bằng hai chân trên mặt đất hơn là đi mà cứ mơ mình được bay nên không còn niềm tin vào kỳ tích phúc khảo đâu.

Khó cộng nhầm lắm bạn à. vì 1 người chấm, 1 người soát lại mà. Còn nếu thiếu chỉ tiêu thì sang năm được cộng dồn thêm chỉ tiêu để tuyển tiếp chứ ko được lấy thấp điểm hơn đâu. Chính vì thế có chi nhánh ko tuyển được. Điểm phúc khảo thì có rồi đó. Mình có anh làm ở NHNN tỉnh, anh nói có danh sách điểm phúc khảo hết rồi. chứ ko phải là chỉ có danh sách điểm thi đã công bố đâu. thông tin xác nhận rồi đó bạn. còn theo mình nghĩ thì hết thời gian phúc khảo mới có kq chính thức luôn chứ ko phải xét duyệt lần 2 như bạn nói. bởi nếu tỉnh lấy 2 người. mà có 3 người có khả năng đỗ. sau phúc khảo nếu người đứng vị trí thứ 3 đỗ (nghĩa là người thứ 2 bị rớt) thì sao? chẳng lẽ tỉnh phải lấy cả 3 người trong khi chỉ có 2 chỉ tiêu? :D

Tớ thứ 6 lên làm rồi vẫn kịp, làm dịch vụ chắc nhận trước 5/2.Muôn quá cũng chả sao chỉ là nhận quyết định sau một tháng thôi.Cậu làm Dv thì hỏi chỗ quán nước đầu sở tư pháp ấy.

làm dịch vụ như thế hết bao nhiu tiền b nhỉ. t sợ lại k mang đủ tiền thì dở, hình như cũng đắt hay sao ấy nhỉ

làm dịch vụ như thế hết bao nhiu tiền b nhỉ. t sợ lại k mang đủ tiền thì dở, hình như cũng đắt hay sao ấy nhỉ
Một triệu rưỡi cậu ạ.Nếu ko vội thì ko cần làm dịch vụ đâu cậu ạ vì thấy người thông báo bảo là chưa có thì quyết định ra sau một tháng thôi.Lúc ghi lý lịch thì ghi ít thôi, ghi mỗi địa chỉ thường trú từ sau năm 14 tuổi thôi, nghề nghiệp ghi tự do thì sẽ dễ xác minh hơn

Một triệu rưỡi cậu ạ.Nếu ko vội thì ko cần làm dịch vụ đâu cậu ạ vì thấy người thông báo bảo là chưa có thì quyết định ra sau một tháng thôi.Lúc ghi lý lịch thì ghi ít thôi, ghi mỗi địa chỉ thường trú từ sau năm 14 tuổi thôi, nghề nghiệp ghi tự do thì sẽ dễ xác minh hơn
uh. thanks bạn! chờ từ lâu lắm rùi, jo biết đỗ lại chờ thêm tiếp thì chán lắm. thôi cứ làm dịch vụ cho nhanh, hi vọng là t2 t làm vẫn kịp lấy trước 5/2.à, bạn tên j nhỉ, b đỗ thanh tra à

các b ơi cho t hỏi tí. Cái lý lịch tư pháp ấy nhờ người thân đi làm hộ cho mình đc k nhỉ? Tại t chưa sắp xếp đc công vc. Mà bên NHNN thông báo mình chuẩn bị những giấy tờ j vậy mọi người?

các b ơi cho t hỏi tí. Cái lý lịch tư pháp ấy nhờ người thân đi làm hộ cho mình đc k nhỉ? Tại t chưa sắp xếp đc công vc. Mà bên NHNN thông báo mình chuẩn bị những giấy tờ j vậy mọi người?

Bạn quyết làm ở mô chưa? Hix, người thân đi làm thì phải có giấy ủy quyền thì phải.

đúng là khả năng chấm nhầm là rất thấp, mình thì mình chỉ phúc khảo là do bài tiếng anh của mình và 1 bạn ngồi cạnh giống nhau đến 99% thế mà bạn đó được 62 trong khi đó mình bị 49 hiz

- - - Updated - - -

Mong là ngày mai mọi việc sẽ ngã ngũ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,102
Tổng số thành viên
351,935
Thành viên mới nhất
linhlt2602