SBV Ngân hàng Nhà nước (SBV) tuyển dụng 73 Cán bộ làm việc tại các Vụ, Cục & đơn vị tại trụ sở chính [18

Thì vẫn biết thế. Nhưng nếu lúc đầu NHNN chẳng đưa ra dự kiến cuối tháng 9 có kết quả thì mọi người cũng đâu mong đến thế

Đúng là NHNN lúc đầu ko nên đưa ra dự kiến sớm thế này, cuối tháng 9, 1 ngày mình vào web SBV 30 lần, đầu tháng 10 còn 20 lần... giờ thì chả vào xem nữa ;))

mình xem trên sbv.gov.vn danh sách những người trúng tuyển năm ngoái (đánh dấu x), mà thấy ko theo quy luật nào cả, có những người điểm cao hơn điểm trúng tuyển của chi nhánh khác mà vẫn rớt, mình ko hiểu, có bạn nào giải thích hộ mình ko

T cũng ko hiểu ý cậu lm, nhưng t đoán c quên mất là chỉ tiêu ngoài theo vị trí, vụ cục ( or chi nhánh) còn theo chuyên ngành dự tuyển nữa c ah, ví dụ như chỉ tiêu chuyên ngành tc - nh và chỉ tiêu ktoan - kiểm toán là khác nhau :D
mình xem trên sbv.gov.vn danh sách những người trúng tuyển năm ngoái (đánh dấu x), mà thấy ko theo quy luật nào cả, có những người điểm cao hơn điểm trúng tuyển của chi nhánh khác mà vẫn rớt, mình ko hiểu, có bạn nào giải thích hộ mình ko

Thì chắc là họ lấy điểm theo từng vụ, từng chi nhánh, theo cả chuyên ngành nữa. Lấy điểm trên xuống mà, có nhiều bạn được điểm ưu tiên 20 điểm, với lại có một số điểm cao nhưng có môn dưới 50 thì không đạt

Vào mục tuyển dụng của Ngân hàng Nhà nước nó báo đang không sẵn sàng, không biết có phải sắp có kết quả không nữa!

Vào mục tuyển dụng của Ngân hàng Nhà nước nó báo đang không sẵn sàng, không biết có phải sắp có kết quả không nữa!
Lần trước không vào được thì mấy ngày sau có danh sách thi đấy. Lần này có thể không? Nhưng các bạn đều bảo là còn rất lâu nữa ở khâu lên danh sách và trình duyệt ấy :(

Tổng điểm = Điểm chuyên ngành (năm nay bài tự luận hệ số 2) + Kiến thức chung + điểm cộng
Mỗi đơn vị tuyển nhiều ngành, Ví dụ như n chỉ tiêu TCNH, m chỉ tiêu kế toán...
Điểm lấy từ trên cao xuống theo chỉ tiêu ngành, nhưng phải đạt yêu câu cả 4 môn trên 50 điểm.
Đấy là mình tự rút ra sau khi xem DS năm ngoái, ko rõ chính xác ko :"> Có rất nhiều anh chị Tổng điểm cao hơn, điểm chuyên ngành cao hơn, 2 môn điều kiện đạt nhưng môn KTC có 49 nên cũng ko được ;))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,730
Thành viên mới nhất
ThietKeWebTerus
Back
Bên trên