Ngân hàng Hàn, Nhật yêu cầu tiếng anh TOEIC Speaking writing?

Tình hình là mình vừa nộp hồ sơ vào Industrial Bank of Korea mà hoang mang quá. Tiếng Anh cũng kha khá, TOEIC được 870 nên cũng tự tin đăng kí thi tuyển. Nào ngờ lúc đi nộp hồ sơ cũng gặp các ứng viên khác, họ bảo bây giờ TOEIC reading và listening lỗi thời rồi, các ngân hàng Hàn với Nhật yêu cầu TOEIC speaking writing cơ. Mình tá hoả về tìm hiểu thì đúng là bên Hàn với Nhật nó chuộng cái speaking này từ lâu rồi. Mình thì mải mê với read vs list. Chả biết mấy bạn kia lấy thông tin ở đâu mà biết đường thi toeic speaking trước, chắc có tay trong.

Mình chắc cũng tạch rồi, lên đây chia sẻ với mọi người để biết mà học. Ai muốn vào mấy ngân hàng của Hàn với Nhật làm thì mau mau đi học toeic speaking writing chứ đừng chôn chân ở toeic lis với read như mình (mà giờ mình cũng mới nghe nói đến toeic speaking đấy!)

Thôi chả biết như nào nhưng chia sẻ với mọi người tìm hiểu trước, kiểu gì cũng có lợi sau này. Ai biết thông tin gì thêm thì chia sẻ ở đây nữa nhé!

Đây em Minica ơi.

Cục Trắc nghiệm Giáo dục (Educational Testing Service - ETS) Hoa Kỳ đã phát triển chương trình trắc nghiệm TOEIC dựa trên cơ sở tiền thân của nó là chương trình trắc nghiệm TOEFL, theo một đề nghị từ Liên đoàn Tổ chức Kinh tế Nhật Bản (Keidanren) kết hợp với Bộ Công thương Quốc tế Nhật Bản (MITI) (nay là Bộ Kinh tế, Thương mại và Công nghiệp Nhật Bản (METI). Báo Asahi Shimbun đã phỏng vấn Yasuo Kitaoka, nhân vật trung tâm của đội ngũ có ý tưởng về chương trình trắc nghiệm TOEIC này. Do đó chương trình trắc nghiệm TOEIC có thể được xem là một chương trình lai Mỹ-Nhật.

Kì thi này được lập ra nhằm đánh giá trình độ thông thạo tiếng Anh của các đối tượng sử dụng ngôn ngữ này như một ngoại ngữ. Trước đây, chỉ có các công ty tập đoàn mới cần đến kì thi TOEIC, nhưng kì thi này hiện đã được phổ biến đối với các sinh viên vừa tốt nghiệp đại học vì điểm số TOEIC đóng vai trò quan trọng trong việc họ có được tuyển dụng hay không. Cần chú ý là chứng chỉ TOEIC chỉ có hiệu lực trong vòng 2 năm.

À, mọi người cho em hỏi cấu trúc thi của Toeic Speaking và Writing như nào luôn với ạ? Thấy khó khó như nào ấy, mà em vẫn chưa biết bắt đấu từ đâu? :(

Format của Toeic Speaking & Writing này minh290 ơi

Bài thi TOEIC Speaking đánh giá khả năng nói và phản xạ tiếng Anh. Phần thi này kéo dài 20 phút gồm 11 câu hỏi nhằm đánh giá khả năng giao tiếp tiếng Anh trong bối cảnh cuộc sống hàng ngày và môi trường làm việc quốc tế.

Bài thi TOEIC Writing nhằm đánh giá khả năng viết tiếng Anh cho mục đích giao tiếp trong cuộc sống hàng ngày và môi trường làm việc quốc tế. Phần thi bao gồm 8 câu hỏi được thực hiện trong thời gian 60 phút.

Ai có tài liệu hay kinh nghiệm gì về cái TOEIC 4 kỹ năng này thì share đi nào :D

Tìm hiểu mãi mà thấy cứ mông lung sao ấy :eek:

Xem ra cái Toeic speaking & writing này có ứng dụng tốt hơn đấy nhỉ mọi người ;) Nhưng mà chắc phải siêu 2 cái reading và listening mới học được chứ nhỉ :oops:

Im ắng quá đi.. Có bác nào vào share ít thông tin đi ạ. Mấy bữa nay e bận quá nên cũng mãi mới mò được vô đây :p

À. Thời gian vừa rồi đã bác nào thử đi thi hay đến chỗ nào hỏi thử cái vụ này thế nào chưa?

Tình hình là mình vừa nộp hồ sơ vào Industrial Bank of Korea mà hoang mang quá. Tiếng Anh cũng kha khá, TOEIC được 870 nên cũng tự tin đăng kí thi tuyển. Nào ngờ lúc đi nộp hồ sơ cũng gặp các ứng viên khác, họ bảo bây giờ TOEIC reading và listening lỗi thời rồi, các ngân hàng Hàn với Nhật yêu cầu TOEIC speaking writing cơ. Mình tá hoả về tìm hiểu thì đúng là bên Hàn với Nhật nó chuộng cái speaking này từ lâu rồi. Mình thì mải mê với read vs list. Chả biết mấy bạn kia lấy thông tin ở đâu mà biết đường thi toeic speaking trước, chắc có tay trong.

Mình chắc cũng tạch rồi, lên đây chia sẻ với mọi người để biết mà học. Ai muốn vào mấy ngân hàng của Hàn với Nhật làm thì mau mau đi học toeic speaking writing chứ đừng chôn chân ở toeic lis với read như mình (mà giờ mình cũng mới nghe nói đến toeic speaking đấy!)

Thôi chả biết như nào nhưng chia sẻ với mọi người tìm hiểu trước, kiểu gì cũng có lợi sau này. Ai biết thông tin gì thêm thì chia sẻ ở đây nữa nhé!
bọn nhật và hàn hay yêu cầu linh tinh nhỉ? 2 kỹ năng nghe và đọc được rồi, sau làm việc có sử dụng tiếng anh mấy đâu, chỉ là cái đầu vào thôi mà,
theo mình học 2 cái nghe đọc thôi, người Việt học tiếng anh vất vả lắm , còn yêu cầu này nọ, cũng chẳng để làm j

bọn nhật và hàn hay yêu cầu linh tinh nhỉ? 2 kỹ năng nghe và đọc được rồi, sau làm việc có sử dụng tiếng anh mấy đâu, chỉ là cái đầu vào thôi mà,
theo mình học 2 cái nghe đọc thôi, người Việt học tiếng anh vất vả lắm , còn yêu cầu này nọ, cũng chẳng để làm j

Người ta tuyển dụng người ta có quyền yêu cầu. Hơn nữa TOEIC listening and writing khá là dễ, luyện 01 tháng cũng dư sức điểm cao trong khi so ra nó quá dễ so với TOEFL. Các bạn cứ chạy theo lối mòn, người ta đã đổi mới từ lâu rồi. Bây giờ người Việt không chỉ giỏi tiếng Anh mà người ta còn nói được nhiều thứ tiếng khác nữa, Và tính ra tiếng Anh vẫn là dễ nhất trong số các ngôn ngữ thông dụng.

mình có nghe cô Hoa này dạy Toeic nhưng chỉ 2 kỹ năng nghe đọc thôi, làm gì có 2 kỹ năng kia nữa bạn j ơi

mình có nghe cô Hoa này dạy Toeic nhưng chỉ 2 kỹ năng nghe đọc thôi, làm gì có 2 kỹ năng kia nữa bạn j ơi

hic hic, Mình cũng đang nghiên cứu mấy Ngân hàng của Hàn. :-<
Cũng mới cần mẫn luyện toeic 2 skills thôi
bạn cũng đang học toeic nghe đọc a, có tài liệu gì chia sẻ cho mình với nha, đang phấn đấu được 750 Toeic để đi xin việc , ngân hàng cũng dc mà cty nước ngoài càng hay

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên