Nên mở sổ tiết kiệm cá nhân ở ngân hàng nào?

riêng với bản thân mình thì không thích gửi tiền tiết kiệm vào ngân hàng agribank
thái độ phục vụ của giao dịch viên không tốt .

chắc bác mình cũng ko có nhiều thời gian để đi sưu tập sổ tiết kiệm đâu. thế nên mình mới vô đây hỏi các bạn xem NH nào ổn chút. mình thấy gửi ở Đông Á, TECH, Maritime hoặc ACB thì có vẻ như lãi suất sẽ ưu đãi hơn với lại mấy NH này cũng năng động nên mình nghĩ thái độ phục vụ sẽ ổn thôi. có ai làm ở mấy NH này ko cho mình hỏi có gói tiết kiệm nào phù hợp với bác mình?
Việc tốt nhất là bạn chỉ có 5 10 triệu trong tay thì bạn nên gửi ngân hàng nào có quà dành cho những món tiền đó.
Còn không bạn có thể đi dạo 1 vòng các ngân hàng bằng các tháng này gửi ngân hàng này, tháng kia gửi ngân hàng khác.
Để xem phong cách phục vụ, các bày trí quầy giao dịch, . . . nói chung là mình sẽ đi coi cái nào mà mình thấy được nhất thì mình sẽ gửi lâu dài.
Top các ngân hàng lớn là:
1. Vietcombank
2. VietinBank
3. BIDV
4. AgriBank
5. Eximbank
6. Techcombank
7. DongA Bank
8. Sacombank
9. ACB
10. MSB
11. MB

. . . còn nhiều ngân hàng khác cũng ổn như SCB, SHB, SEA Bank, . . .
Chúc bạn nhiều may mắn

Bạn ơi! Chọn tienphong bank đi bạn, ls hấp dẫn, kỳ hạn lin hoạt, phục vụ chu đáo!
Nhớ nói mis code 02091987 giùm mình nhé!
Thanks!
:)

hà hà
Vậy bạn muốn gửi bao nhiêu!
Thì có tiền, ôm cục tiền đi gửi đi, lãi suất bây giờ là 14% hết.
Nhưng nếu có số tiền từ 100 triệu thì bạn có thể thỏa thuận lãi suất với các ngân hàng.
Còn thắc mắc gì nữa thì cứ hỏi nhe!!

mở sổ tiết kiệm ở bank nào?

Hiện tại NHNN qui định trần lãi suất tiền gửi 14%. Bạn muốn nhận lãi suất cao thì phải đi dạo phố chứ, sao lại vào đây hỏi nhể.

Nhân đây cho mình hỏi lãi xuất kỳ hạn 1 tháng là sao?

Ví dụ;mình gởi tiết kiệm 20 triệu với kỳ hạn 1 tháng lãi xuất 14%.Thì cuối tháng tiền lãi của mình là bao nhiêu?

Cám ơn.

Nhân đây cho mình hỏi lãi xuất kỳ hạn 1 tháng là sao?

Ví dụ;mình gởi tiết kiệm 20 triệu với kỳ hạn 1 tháng lãi xuất 14%.Thì cuối tháng tiền lãi của mình là bao nhiêu?

Cám ơn.

Bó tay câu hỏi này luôn!
14% là lãi suất của cả năm.
Cậu lấy 14%/12 tháng thì sẽ ra lãi suất của 1 tháng
Từ đó thì lấy 20.000.000 đồng x (14%/12 tháng) x 1 tháng = . . . . (tự tính he bạn)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên