Nên làm tại VIB hay ACB

becauseiou

Verified Banker
Dear cả nhà, hiện tại em pass cả 2 bank trên đều là vị trí KHCN, VIB thì lương nhỉnh hơn nhưng ko quen ai làm trong đó, ACB thì có mấy anh em quen. Cả nhà giúp mình với, đang phân vân quá. (VIB bây h như cũng chuyển sang trình tập trung rùi thì phải)
Thanks!

Chắc bạn đã làm rồi đúng ko? Bạn chọn bên nào?
Mình làm acb cũng ok lắm. Môi trường ok, đồng nghiệp ok.

m cảm ơn các bạn nhé, m đã tham khảo 2 bên rùi
ACB thì ko mất phí j khi giải ngân, mặc dù định giá TS hơi thấp, và CA hơi khó tính tí nhưng dặn KH vẫn được. ;)
VIB thì có thể chế nhưng duyệt tập trung và thẩm định TS rất lâu, có phí thẩm định TS ngay ban đầu nghe cũng hơi khoai
--> nên m đã chọn ACB. hehe

VIB tháng 10/2014 tới cũng chuyển hết sang mô hình phê duyệt tập trung rồi bạn nhé, Mình bổ sung rõ thêm thông tin về phí TĐTS tại VIB đối với KH cá nhân là: đối với KH mới, VIB có chính sách ứng trước phí thẩm định cho KH: trong trường hợp KH được duyệt cho vay -> VIB sẽ thu lại phí từ KH; ngược lại nếu ko được duyệt -> VIB coi như chịu mất phí thẩm định TS bạn nhé.

VIB tháng 10/2014 tới cũng chuyển hết sang mô hình phê duyệt tập trung rồi bạn nhé, Mình bổ sung rõ thêm thông tin về phí TĐTS tại VIB đối với KH cá nhân là: đối với KH mới, VIB có chính sách ứng trước phí thẩm định cho KH: trong trường hợp KH được duyệt cho vay -> VIB sẽ thu lại phí từ KH; ngược lại nếu ko được duyệt -> VIB coi như chịu mất phí thẩm định TS bạn nhé.

ồ, thanks bạn . hồ sơ giải ngân có nhanh ko bạn? m thấy bảo là có hồ sơ om trong 2 tháng, có cái 1 tháng, tóm lại là phải có hồ sơ gối đầu nhau

phê duyệt tập trung chấp nhận là có hồ sơ nhanh, có hồ sơ chậm rồi bạn, và còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa: hoạt động KD thực tế của KH tốt hay xấu, khả năng cung cấp, bổ sung hồ sơ của KH (nhanh hay chậm, hay ko thể cung cấp???), và ko kém phần quan trọng là quan điểm tín dụng của tái thẩm định (gồm cả mấy sếp ở trên HO) nữa,... hic hic

Phức tạp nhỉ. ACB thì gom đủ hồ sơ, làm tờ trình. Nói chung nhận đầy đủ hồ sơ của KH thì trong vòng 3 ngày có thể giải ngân.

Phức tạp nhỉ. ACB thì gom đủ hồ sơ, làm tờ trình. Nói chung nhận đầy đủ hồ sơ của KH thì trong vòng 3 ngày có thể giải ngân.
chém gió :)). tui cũng làm ACB đây. được cái là KH ko mất phí gì cả, định giá thì thấp , đem về cứ fail hàng loạt vì tài sản định giá ko đủ. chán đến phát ớn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên