Review NÊN LÀM SME Ở MB HAY GDV Ở SACOM

Chào mọi người ạ!
Hiện này e đang làm CVQHKH SME tập sự bên MBbank đc hơn 2 tháng rồi m.n ạ. Em mới nhận đc tin trúng tuyển GDV chính thức bên Sacombank.
Mọi người cho em lời khuyên về 2 vị trí này với!!
Em đang phân vân quá mọi người

Nữ đi GDV
Nam đi tín dụng
Đã rõ vậy rồi còn do dự gì nữa bạn?:eek:
Con gái mà làm tín dụng tầm 1/2 năm, là bị tàn phai nhan sắc ngay!:D
Tín dụng tối ngày chạy lông nhông chịu nắng mưa, khối bụi ngoài đường, Mặt bạn sẽ bị đen đúa và nỗi đầy mụn nhọt, rồi một ngày nào đó nó rỗ đầy lên,:)
Còn áp lực về chỉ tiêu và rủi ro hơn GDV nhiều nhé!
Bạn chọn MB, mỗi đêm khi bạn ngủ toàn ra mơ: chỉ tiêu MB!, chỉ tiêu MB tháng này!..:D

Em phải tập xác định, SME là con gái, mà lại là MB thì rất áp lực, time làm việc rất nhiều, em làm ở đấy, chắc thấy anh chị ở đấy làm thì biết. MB được nổi danh là đào tạo tốt, làm từ 1 đến 2 năm ở MB, ra ngoài vào bất cứ ngân hàng nào em cũng có thể chống được. Như theo em nói thì rõ ràng là em muốn làm ở MB hơn thì còn do dự gì nữa. Mỗi ngân hàng có một ưu nhược điểm riêng, làm sao mà được tất cả. Còn em nói về thăng tiến trong MB thì theo chị em nên biết MB là ngân hàng quân đôi, Hầu như các giám đốc hay gì đó đều đã vào Đảng này, và nhiều yếu tố mới làm sếp được, vì là ngân hàng thuộc quân đội, thuộc bộ quốc phòng, khác các ngân hàng cổ phẩn bên ngoài nhiều, còn như SME để mà thăng tiến thì có thể tăng level lên thôi, hoặc chuyển lên các khối ở hội sở làm thẩm định.
Dạ... k pải là mb hay sacom chị..ma là vị trí khác nhau á chị....hic dạ ...e mún ở lại mb thử sức mà chưa đủ can đảm liều mình...vi e biết còn rất n chông gai trong khi rút về gdv là phương án an toàn

Bây h đang lông bông, k có thằng nào thì chọn MB, có thì chọn Sac. E tự định hướng là chính, k ai hiểu rõ năng lực, điều kiện,... của e hơn e. Cân nhắc kỹ lưỡng vì cơ hội k có nhìu đâu :D

GDV Sacom học việc thử việc 5tr,chính thức thì 6tr mấy ko bị chỉ tiêu gì cả,ngồi quầy giao dịch vs khách.MB thì chịu chỉ tiêu nên lương sẽ cao hơn,mà đi thấy mấy CN PGD nào MB cũng treo bảng tuyển QHKH toàn cả nước thấy cũng sợ.Mà con gái thì nên đi GDV làm ko chỉ tiêu ok hơn,bên Sacom thấy mấy Chuyên viên tư vấn là nữ phải chịu chỉ tiêu còn than,muốn chuyển sang GDV mà không được.Tùy mục đích sở thích bạn mà lựa chọn 2 nghề rõ ràng :D

GDV Sacom học việc thử việc 5tr,chính thức thì 6tr mấy ko bị chỉ tiêu gì cả,ngồi quầy giao dịch vs khách.MB thì chịu chỉ tiêu nên lương sẽ cao hơn,mà đi thấy mấy CN PGD nào MB cũng treo bảng tuyển QHKH toàn cả nước thấy cũng sợ.Mà con gái thì nên đi GDV làm ko chỉ tiêu ok hơn,bên Sacom thấy mấy Chuyên viên tư vấn là nữ phải chịu chỉ tiêu còn than,muốn chuyển sang GDV mà không được.Tùy mục đích sở thích bạn mà lựa chọn 2 nghề rõ ràng :D
Chào mọi người ạ!
Hiện này e đang làm CVQHKH SME tập sự bên MBbank đc hơn 2 tháng rồi m.n ạ. Em mới nhận đc tin trúng tuyển GDV chính thức bên Sacombank.
Mọi người cho em lời khuyên về 2 vị trí này với!!
Em đang phân vân quá mọi người
Dung la Ga

Hiện tại mình đang làm tại MB. Mình khuyên 1 câu. Hãy ra đi khi có thể. MB đào thải nhân viên rất nhanh, làm việc rất áp lực, chi nhánh mình đã nghĩ 3 người, sắp tới mình với 2 anh cũng nghỉ. Cơ hội thăng tiến cũng k như bạn nghĩ đâu. Bên cạnh đó, giao dịch viên sẽ ổn định và nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Nếu tớ quyết định được như bạn tớ sẽ bỏ ngay MB.
Hợp đồng tập sự bạn sẽ là 6 tháng, sau 3 tháng sẽ đánh giá nhưng nếu tốt thì đánh giá xong 5 tháng mới được nhận chính thức, sau đó kí HĐ học việc 6 tháng. nếu bạn làm tốt đi chăng nữa nhưng chi nhánh không có định biên bạn vẫn sẽ không được vô chính thức.
GDV đi nhé, co hội không đến lần thứ 2 đâu

[
Dạ... k pải là mb hay sacom chị..ma là vị trí khác nhau á chị....hic dạ ...e mún ở lại mb thử sức mà chưa đủ can đảm liều mình...vi e biết còn rất n chông gai trong khi rút về gdv là phương án an toàn
hyax nghe lời mình, từ bỏ MB đi. Cơ hội thăng tiến không như bạn nghĩ đâu. MB muốn lên đc CBQL phải lobby nhiều lắm đó. mình làm rồi mình hiều. Môi trường thì mình thấy rất áp lực.
QUOTE="chusauhvnh, post: 759858, member: 275912"]Em phải tập xác định, SME là con gái, mà lại là MB thì rất áp lực, time làm việc rất nhiều, em làm ở đấy, chắc thấy anh chị ở đấy làm thì biết. MB được nổi danh là đào tạo tốt, làm từ 1 đến 2 năm ở MB, ra ngoài vào bất cứ ngân hàng nào em cũng có thể chống được. Như theo em nói thì rõ ràng là em muốn làm ở MB hơn thì còn do dự gì nữa. Mỗi ngân hàng có một ưu nhược điểm riêng, làm sao mà được tất cả. Còn em nói về thăng tiến trong MB thì theo chị em nên biết MB là ngân hàng quân đôi, Hầu như các giám đốc hay gì đó đều đã vào Đảng này, và nhiều yếu tố mới làm sếp được, vì là ngân hàng thuộc quân đội, thuộc bộ quốc phòng, khác các ngân hàng cổ phẩn bên ngoài nhiều, còn như SME để mà thăng tiến thì có thể tăng level lên thôi, hoặc chuyển lên các khối ở hội sở làm thẩm định.[/QU

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên