HOT Nên chọn VPbank hay VietinBank?

Chào các bạn hiện tại mình có offer tại 2 ngân hàng trên và mình băn khoăn không biết chọn thế nào các bạn tư vấn với!
-VPbank: Vị trí Thẩm định và phê duyệt tín chấp tiểu thương tại địa bàn; Ưu điểm: không phải kiếm kh, trình lên nhanh, lương khá ổn, có incentive, được làm gần nhà; Nhược điểm: không ổn định lắm, phụ thuộc vào CVKH tìm khách ko tìm thì có thể sau phải chuyển địa bàn, mưa nắng phải đi thẩm định.
- Vietibank: Vị trí Thẩm định bán lẻ tại CN nhóm 1; Ưu điểm: nhà nước ổn định hơn, chế độ đãi ngộ tốt; Nhược điểm: Nghê đồn VT hay luân chuyển cán bộ ngày hnay làm thẩm định ngày mai phải sang CVKH( mình thì lâu rồi không ko lam cvkh lấy đâu ra kh) mà vị trí CVKH thì nghe bảo ở VT vất vả tầm 8-9h mới về mà lương thì chỉ được 70%, đi làm xa nha, không có cơ hội thăng tiến như cổ phần.
Trên đây là toàn bộ thông tin mình có được, rất mong các bạn làm cùng vị trí vào tư vấn giúp mình, cám ơn.

ai làm vị trí thẩm định SME VP Bank rồi cho em xin ít thông tin về công việc, lương với

So sánh cái gì khập khiễng lắm. VPB gần như đứng đầu về cơ cấu tổ chức mà các bank khác đang phải đi theo. Nếu xét về cơ hội thăng tiến đảm bảo VPBank tốt hơn, môi trường lại rất tốt. Vietinbank thì chế độ lương thưởng tốt hơn hẳn, mác đẹp, và bla bla... cơ mà để mà chọn bank nào thì khó nói lắm. định hướng mỗi người khác nhau.

Mọi người cho em hỏi vị trí chuyên viên chính VP bank chế độ như thế nào ạ? Bao gồm lương thưởng và phụ cấp.

ai làm vị trí thẩm định SME VP Bank rồi cho em xin ít thông tin về công việc, lương với

Môi trường nào hợp thì bạn trải nghiệm mới nhận thấy được, mỗi PGD mỗi chi nhánh văn hóa sẽ khác nhau nên bạn cứ tự tin quyết định đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,234
Thành viên mới nhất
789clubvipbiz
Back
Bên trên