Năng khiếu bản thân có giúp ích trong việc tuyển dụng không?

nickie

Thành viên
Em chào các anh chị! Em là newbie ạ.
Em có một thắc mắc muốn hỏi các anh chị, mong được anh chị giúp đỡ ạ. Em học năm cuối chuyên ngành tiếng Anh quản trị kinh doanh của trường ĐH Ngoại Ngữ- ĐHQGHN. Về thành tích học tập và khả năng chuyên môn thì không có gì đặc biệt, thậm chí là thiếu. Nhưng em có khả năng trong việc ca hát cũng như tổ chức các hoạt động, sự kiện. Sở dĩ em hỏi như vậy vì em có biết một vài người không có (hoặc ít) khả năng chuyên môn nhưng có khả năng trong việc ca hát được nhận vào 1 vài ngân hàng, đặc biệt là những ngân hàng có hoạt động văn nghệ mạnh như ViettinBank.Em rất thắc mắc về điều này và em muốn hỏi xem liệu em có cơ hội để được tuyển dụng theo cách như vậy hay không? Kiến thức chuyên môn thì sau khi vào làm rồi trau dồi thêm có được không ạ?
Em cám ơn anh chị rất nhiều :)

đi làm đâu cần chỉ có chuyên môn không đâu em, năng khiếu hay tài lẻ em có đôi khi lại cần thiết cho công việc của em đấy. chị nghĩ em hợp với marketing đặc biệt mảng event, nếu e muốn hứng thu thì có thể apply vào cty sử kiện để trải nghiệm

Em cũng nghĩ vậy, em cũng muốn làm mảng marketing, nhưng chưa biết apply vào đâu. Còn sự kiện thì chỉ là lựa chọn thứ yếu, tại em không thích mảng này lắm :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu
Back
Bên trên