Muốn ứng tuyển vị trí GDV thì phải đọc những tài liệu gì?

yenlinhtran

Thành viên
Mình học kế toán, giờ muốn thi GDV, vậy phải đọc những sách, luật, thông tư,... nào vậy các bạn?

-----------------------------
Nhắc nhở: Yêu cầu post bài đúng Box. Box Hỏi/Đáp & Các vấn đề chung của GDV - Kế toán chỉ dùng để Hỏi đáp và đăng tải các vấn đề chung về Nghiệp vụ Kế toán, GDV; vấn đề về Thi cử vui lòng post mục Hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm thi thử.

Bài đã được move đúng box!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi, nếu mà để liệt lên thì khó lắm bạn ạ. tốt nhất là bạn hãy sưu tầm thật nhìu đề thi rồi dựa vào đó tìm hiểu các lĩnh vực, rồi lên các diễn đàn ngân hàng đọc thêm. Rất bổ ích. nó phải là tích lũy dần dần, chứ học 1 lúc thì ko học nổi đâu

hôm trước mình đi phỏng vấn giao dịch viên, mấy chị hỏi mình về kế toán ngân hàng, định khoản kỹ càng lun, và còn cách phân biệt tiền thật giả, 1 số kỹ năng giao tiếp khách hàng đó bạn. chúc bạn thành công hen!!

Mình học kế toán, giờ muốn thi GDV, vậy phải đọc những sách, luật, thông tư,... nào vậy các bạn?
Bạn muốn ứng tuyển GDV cần chuẩn bị cho mình kiến thức, cũng như kỹ năng cần thiết cho vị trí này.
Về kiến thức bạn nên tìm đề của các ngân hàng làm để nắm được dạng đề hay ra cho vị trí này, thông thường thì tùy ngân hàng mà sẽ có những dạng đề khác nhau, một số ngân hàng cho đề trắc nghiệm, một số cho tự luận, hoặc có ngân hàng cho đề vừa trắc nghiệm, vừa tự luận. (chủ yếu là kế toán ngân hàng, kinh tế vi mô, vĩ mô, IQ, EQ, một số vấn đề về tình hình kinh tế trong nước, hiểu biết về luật tổ chức tín dụng, một số ngân hàng còn cho câu hỏi về kiến thức xã hội như MB, tiếng anh...
Về kỹ năng như các kỹ năng giải quyết tình huống trong giao dịch với khách hàng, kỹ năng giao tiếp và một số kỹ năng như bán hàng, thuyết phục khách hàng...
Một vài chia sẻ cùng bạn, hy vọng sẽ giúp ích, thân;)

Bạn ra nhà sách, mua giáo trình Kế toán Ngân hàng của ĐH Ngân hàng TPHCM hoặc Học viên Ngân hàng cũng được. Sau mỗi chương đều có danh mục tài liệu tham khảo bao gồm các Chuẩn mực kế toán và văn bản có liên quan. Bạn search trên net để tìm đọc và nhớ xem coi còn hiệu lực hoặc có sửa đổi, bổ sung gì k. Chúc bạn thành công!

hôm trước mình đi phỏng vấn giao dịch viên, mấy chị hỏi mình về kế toán ngân hàng, định khoản kỹ càng lun, và còn cách phân biệt tiền thật giả, 1 số kỹ năng giao tiếp khách hàng đó bạn. chúc bạn thành công hen!!
Có kinh nghiệm hay chưa có kn j cũng cho phân biệt tiền thật tiền giả hết hả bạn? Bạn thi vào ngân hàng nào vậy?

mai mình cũng đi thi tuyển GDV của Sacombank mà chưa biết gì hết.bạn nào có đề thi hay kn gi share cho mọi người cùng tham khảo với. thanks nhìu nhìu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,504
Thành viên mới nhất
blacktonguemerc
Back
Bên trên