Môi trường làm việc tại VietinBank

Lương thì tùy từng CN đó bạn, CN ngon thì đãi ngộ cũng ổn lắm, CN lởm thì... :D
Còn cái sự ế ấy, chắc bank nào cũng thế ấy mờ, ở VTB có truyền thống lấy nội bộ rất nhiều, các s nhà mình hay trêu là :"Hai giỏi là gì?" là "vẫn đi làm về muộn mà không bị chồng đuổi về nhà mẹ" =))))))
Hội sở thì thưởng như thế nào bạn bíe k?

Chúng ta còn trẻ, còn khỏe thì hãy cứ phấn đấu, đã xác định làm NH thì áp lực công việc là cực lớn và trong bất kì công việc nào cũng có áp lực của nó. Tuy nhiên, chế độ phúc lợi của VTB thì tốt hơn khi mình tìm hiểu các bank khác và so với công ty trước kia mình làm việc. Hiện tại thì mình đang làm việc tại VTB ở tỉnh, môi trường cực kì cạnh tranh vì dân số thì ít mà bank thì đi đâu cũng gặp. Tụi mình lúc mới vào ngày nào cũng lôi mông ra đường, đến từng gia đình, từng công ty, từng công trình xây dựng chào sản phẩm chứ không phải ngồi không đợi hồ sơ về đâu nhé. Cái nào thì cũng có giá của nó thôi, bạn có thời gian rèn luyện trong VTB thì sau này bạn không phải sợ môi trường nào nữa, mà ở tỉnh mình các sếp của các bank nhỏ đều từ lính VTB ra cả đấy. Đó cũng là lý do khi trước đây giữa Agri, VTB và NHNN thì mình vẫn chọn VTB đấy (đều chắc suất đậu hết nhé ^^). Nên các bạn đừng hoang mang, giai đoạn này lại đang chuyển đổi nữa nên công việc gần như tăng gấp đôi, nhưng nếu các bạn đón đầu được cơ hội thể hiện bản thân thì không có gì công sức đổ sông đổ bể đâu.

Chúng ta còn trẻ, còn khỏe thì hãy cứ phấn đấu, đã xác định làm NH thì áp lực công việc là cực lớn và trong bất kì công việc nào cũng có áp lực của nó. Tuy nhiên, chế độ phúc lợi của VTB thì tốt hơn khi mình tìm hiểu các bank khác và so với công ty trước kia mình làm việc. Hiện tại thì mình đang làm việc tại VTB ở tỉnh, môi trường cực kì cạnh tranh vì dân số thì ít mà bank thì đi đâu cũng gặp. Tụi mình lúc mới vào ngày nào cũng lôi mông ra đường, đến từng gia đình, từng công ty, từng công trình xây dựng chào sản phẩm chứ không phải ngồi không đợi hồ sơ về đâu nhé. Cái nào thì cũng có giá của nó thôi, bạn có thời gian rèn luyện trong VTB thì sau này bạn không phải sợ môi trường nào nữa, mà ở tỉnh mình các sếp của các bank nhỏ đều từ lính VTB ra cả đấy. Đó cũng là lý do khi trước đây giữa Agri, VTB và NHNN thì mình vẫn chọn VTB đấy (đều chắc suất đậu hết nhé ^^). Nên các bạn đừng hoang mang, giai đoạn này lại đang chuyển đổi nữa nên công việc gần như tăng gấp đôi, nhưng nếu các bạn đón đầu được cơ hội thể hiện bản thân thì không có gì công sức đổ sông đổ bể đâu.
Hắc hắc, thanh niên đẹp zai khoai to nhất quả đất rồi,

Bữa nay mình rất buốn lại gặp topic này, ấn tượng về VTB trong mình rất tệ dù mình làm dc 1 năm mấy rồi và ngày mai mình chính thức làm việc tại ngân hàng khác!
Mính làm QHKH CN, bạn có tín không mình làm phòng kinh doanh dưới trướng một trưởng phòng mà từ lên trưởng phòng chưa tìm được một KH hàng nào về (nhỏ cũng ko có), hồ sơ d0em về thì từ trăm triệu trở lên mới thèm nhìn tới, suốt ngày ngồi 1 chỗ làm tác nghiệp ví dụ như bc, có bữa mình đi tiếp thị về quên báo cáo ko nói với mình mà lên méc sếp phó nói đi chơi, mà pk bản thân người tp đó kiếm dc khách hàng mình cũng phục đằng này chĩ ngồi làm bc, gắt gòng vs nhân viên, thử hỏi o mấy NH tư khác có vậy ko
Ah bạn có tin ko, mình ko biết ngân hàng khác sao chứ NH VTB từ chuyển đổi mọ hình có thêm phòng HTTD, hai bên PHT và phòng mình nói nhau như...
Vế trể vô đối, sếp chưa về mà bạn về sớm thử đi là thấy cảnh, coi như mất lòng rồi, bạn nhân viên người ta muốn bắt chỗ nào ko dc, bắt xong người ta nói do về sớm ko chịu hoc hỏi, thế rối ai cũng nhìn mat nhau ngồi đồng,
MT VTB chak chổ này chỗ khác nhưng đối vs mình nó là 1 vệt đen khó phai mờ
Hắc hắc, cuộc sống đâu phải lúc nào cũng màu hồng. Phải biết tự cố gắng vươn lên thôi, thời buổi này mà còn trông mong sếp? Tự lực cánh sinh thôi ban ơi. Chỗ nào mình cần thì mình học hỏi tiếp xúc, người ta có nói gì thì cũng có làm gì được bạn đâu, đâu thể ăn thịt bạn đúng không nào, Về sớm về trễ thì tùy bạn thôi, như mình hết giờ hết việc thì về, khỏi lăn tăn. Còn sếp gắt gỏng với nhân viên thì là chuyện vô cùng bình thường. Phải biết sống sao cho vui vẻ, bỏ hết phiền muộn đi chứ. Môi trường làm việc đâu cũng vậy cả mà thôi. Cố lên đi bạn.

Bạn ơi cho mình hỏi xíu : nếu có kinh nghiệm rồi mà vào làm CVKH bán lẻ của chi nhánh nhóm 4 thì lương ntn vậy ban? :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,453
Thành viên mới nhất
fb88nhacai
Back
Bên trên