Môi trường làm việc tại Ngân hàng nhà nước

Chào cả nhà!

Mình vừa mới trúng tuyển vào NHNN đợt vừa rồi, và ra tết sẽ bắt đầu đi làm. Tuy nhiên, mình chưa có kinh nghiệm làm việc tại môi trường nhà nước bao giờ, bởi vậy mình lập topic này, mong các bạn đã làm tại NHNN hoặc trong môi trường nhà nước chia sẻ kinh nghiệm, để mình cũng như các bạn làm nhà nước đợt này có sự khởi đầu thuận lợi và thích nghi với môi trường nhà nước nhanh chóng!

Cảm ơn cả nhà nhiều!!

Cái này tùy từng bộ phận chứ. Có khối/phòng ban làm chả hết việc đến 7h mới về, có khối/phòng ban thì khá thoái mái về thời gian, có khối/phòng lại đi suốt

Việc đầu tiên là phải chăm ngoan, lễ phép, mặt mày hớn hở. Ở đâu cũng vậy nhưng cái khởi đầu quan trọng lắm mà bạn đã là công chức nhà nước thì càng nên chú ý. Thời gian làm việc thì cũng thoải mái không bị gò bó lắm trừ vài bộ phận đặc thù như kế toán bận suốt, thanh tra đi các TCTD còn lại đa phần thừa thời gian hơn là các NHTM. Khoảng thời gian học việc cũng khá dài nên phải có sức chịu đựng lớn. Được cái là oai phong lẫm liệt, hô to nói lớn =)) và đặc biệt không phải lo chỉ tiêu
Chúc bạn sớm thành công!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
quan trọng là ngoan ngoãn nhiệt tình, kiểu gì các anh chị cũng quý ngay í mà...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,530
Thành viên mới nhất
duyen2345
Back
Bên trên