Mời những bạn có kinh nghiệm phỏng vấn vào giúp mình giải quyết vấn đề này với ạ!

Chả là hôm qua mình vừa mới đi phỏng vấn ở oceanbank xong vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng...
Hầu như những đối thủ của mình đều bị dính 1 câu rất khoai là :
" nếu như cho em huy động 5 tỷ/ tháng thì em sẽ làm như thế nào??"
Mình thì k bị dính câu ý nhưng nếu có dính thì cũng nói thật trả lời mình chưa biết phải trả lời sao cho hợp lý
Thì mình lại bị hỏi 1 câu cũng không kém phần long trọng là:
" Với khả năng của em trong 1 tháng em sẽ huy động được bao nhiêu tiền"
câu này của mình cũng rất khó, mình k biết nên trả lời nhiều hay trả lời ít, nhiều thì lại kêu mình ngoa, ít thì lại k đạt yêu cầu, theo các anh chị và các bạn thì sẽ phải trả lời sao cho phù hợp nhất với 2 câu hỏi ở trên ạ!!
Mình rất cám ơn các bạn!

theo mình nếu tự tin vs hứng thú làm cho ocean thì cứ chém nhiệt tình vào :D khả năng gia đinh em huy động được 10 tỷ là người ta nhận luôn

câu 1 trả lời : Em bảo bố mẹ em gửi tiền vào là xong
Câu 2: để em về hỏi bố mẹ em đã :D

Mình nghĩ nếu mà ko trả lời được câu hỏi đó thì tốt nhất là có được tuyển cũng ko nên nhận bạn ah, vì đó là mức chỉ tiêu thật :D

Hỏi câu này đúng vào là thẳng ruột ngựa vấn đề khó khăn của QHKH, thôi thì e sẽ cố gắng huy động ít nhất bằng với chỉ tiêu được giao, còn nếu bị giao chỉ tiêu 5 tỷ, e nghỉ lun cho khỏe vì trước sau gì cũng chết =))

:))), đây là câu trả lời của em các bác ạ....
Dạ, khi đó em mới trả lời thế này anh ạ, vì em biết được rằng bạn em đang làm ở trong đó chỉ tiêu của nó là 4 tỷ huy động liền, còn những người mà vào phỏng vấn trc em thì bị hỏi câu trên, là 5 tỷ cơ..., thế là em mới trả lời là em có thể huy động được từ 2-3 tỷ, họ mới hỏi lại em làm cách nào.
Thì em mới nói là hơn 1 năm qua em đã làm việc và ý thức được việc là muốn làm tốt vị trí quan hệ khách hàng thì phải có mối quan hệ, có danh sách khách hàng, nên ở công ty tài chính em đã có một số lượng danh sách khách hàng khá lớn.

Em liệt kê thêm vài gói huy động trên website của họ... và bảo những gói này thực sự hấp dẫn, với những mối quan hệ của em thì em nghĩ em đủ khả năng làm tốt vị trí này...
Em trả lời như vậy được không anh @@~

:))), đây là câu trả lời của em các bác ạ....
Dạ, khi đó em mới trả lời thế này anh ạ, vì em biết được rằng bạn em đang làm ở trong đó chỉ tiêu của nó là 4 tỷ huy động liền, còn những người mà vào phỏng vấn trc em thì bị hỏi câu trên, là 5 tỷ cơ..., thế là em mới trả lời là em có thể huy động được từ 2-3 tỷ, họ mới hỏi lại em làm cách nào.
Thì em mới nói là hơn 1 năm qua em đã làm việc và ý thức được việc là muốn làm tốt vị trí quan hệ khách hàng thì phải có mối quan hệ, có danh sách khách hàng, nên ở công ty tài chính em đã có một số lượng danh sách khách hàng khá lớn.

Em liệt kê thêm vài gói huy động trên website của họ... và bảo những gói này thực sự hấp dẫn, với những mối quan hệ của em thì em nghĩ em đủ khả năng làm tốt vị trí này...
Em trả lời như vậy được không anh @@~
chuẩn đấy, họ thích những bằng chứng thực tế cho thấy bạn có quan hệ và có danh sách khách hàng, chứ còn nói mồm lý thuyết chả ai đánh giá cao đâu :3

Mọi người có ai có kinh nghiệm phỏng vấn vào Oceanbank thì chia sẻ cho em với ạ. Tình hình là em được ngân hàng gọi đi phỏng vấn vị trí Kinh doanh - KHDN vào ngày 13/06/2014 nhưng lên tìm hiểu kinh nghiệm PV vào NH này mà ít quá. Ai có kinh nghiệm gì thì giúp em với ạ :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,712
Thành viên mới nhất
cradleoffilthme
Back
Bên trên