NH.Nước ngoài Mizuho Bank Chi nhánh Hà Nội tuyển dụng Officer (Japanese Corporate Department - Customer Support Te

Topic lại trở lại vắng vẻ rồi nhỉ. Các bạn đi phỏng vấn thế nào rồi? Hôm đó có đông không các bạn?
Không biết họ có gọi phỏng vấn nữa không nhỉ:(

Tớ vừa được gọi phỏng vấn vào 11h thứ 4 tuần này, lịch của các bạn thế nào?

mọi ng hnay pv thế nào rồi? hix mình chắc chắn là trượt rồi, pv nhanh lắm ý, chưa đến 15f @@. mà cg tại nói linh tinh chả chịu suy nghĩ nên a ng việt cứ nhăn mặt rùi cười chắc chả hiểu nó nói j =.=. haizzzz :(

mọi ng hnay pv thế nào rồi? hix mình chắc chắn là trượt rồi, pv nhanh lắm ý, chưa đến 15f @@. mà cg tại nói linh tinh chả chịu suy nghĩ nên a ng việt cứ nhăn mặt rùi cười chắc chả hiểu nó nói j =.=. haizzzz :(
Bạn pv mấy giờ thế? Ko biết có nhiều bạn phỏng vấn ko
Buồn cười, hôm nay cái bác Nhật phỏng vấn hỏi t một câu, mà t thề là t nghe cứ tưởng là tiếng Nhật, ko hiểu gì luôn, bác ý nói lần thứ 3 mình mới mang máng hiểu :))

t pv lúc 11 rưỡi. chắc tại bác ấy nói nhỏ nhẹ nữa, t cg cố nghe cho ra xong fai hỏi lại 1 lần cho chắc mới dám trả lời tiếp, và lại do k sắp xếp suy nghĩ t nói lung tung :((

Hic, tớ cũng chỉ tầm 15p. Mà hn cũng run nên anh ấy hỏi mà mình trả lời cứ loạn xì ngậu cả lên, chữ nghĩa rụng lung tung cả. Anh ấy với ông sếp người Nhật thì mặt nghiêm nghị từ đầu đến cuối, chả biểu cảm 1 chút gì cả. Mà bác người Nhật còn chẳng hỏi mình câu nào. Các bạn được bác ấy hỏi về cái j vậy? Kiểu này 99% là tạch rồi :((

Tớ cũng chỉ pv 15p thôi, tớ y hệt bạn, vào 2 sếp nghiêm trọng quá làm tớ nói loạn lên, chả có cái gì liên quan đến cái gì, sai ngữ pháp lung tung :( Bác ý bảo tớ chọn 1 chủ đề liên quan đến kinh tế, ngân hàng gì đấy rồi nói tình hình hiện nay thế nào. Bác ý nói một loạt mà tớ cứ tưởng là tiếng Nhật,mãi đến cuối mới nghe blabla pick up a topic...economy...describe.... :-SS

ặc, hay là do hồi sáng ng ta rút kinh nghiệm để bác người Nhật hỏi thì ứng viên ko hiểu nên chiều để người Việt hỏi cho dễ nghe. Tớ cũng bị hỏi câu đấy nhưng ko phải bác người Nhật hỏi. Nói chung là cũng lại chém linh tinh, như dở hơi luôn :-ss

t cg hỏi bị hỏi câu đấy. nghĩ list câu hỏi thì giống nhau cả thôi, ai mà lỡ nói linh tinh rồi bị hớ như t thì sẽ bị hỏi xoáy vào đó, làm run thêm run :-ss. Mà bác ng nhật thì mặt lạnh như tiền rồi, a ng việt thì k lạnh lắm, mà toàn cười đầy ngụ ý mỗi khi nói vòng vo k rõ nghĩa :-<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên