Mình đã pass vòng thi viết ở Vietcombank, đã được gọi phỏng vấn, ai chi nhánh Thanh Xuân vào thảo lu

chị ơi, chia sẻ câu hỏi phỏng vấn đi chị. phỏng vấn nhẹ nhàng, có khoai ko ạ
Hội đồng phỏng vấn gồm có 4 người, chủ yếu là Giám đốc hỏi em ạ, chủ yếu họ hỏi xung quanh vấn đề mình có nhg năng lực, kinh nghiệm, kĩ năng có phù hợp với vị trí tuyển dụng không? Nên mình đang thi tuyển vị trí nào, mình cứ cố gắng view nhg mặt mạnh của mình cho vị trí đó.

Hi, chia sẻ với các bạn nhé. Mình pass Vietcom năm ngoái, về pv thì mình thấy:
1. Ăn mặc lịch sự, nam thì nên thắt cavat (mình nghĩ vậy)
2. Tác phong tự tin, nhẹ nhàng, nhưng thỉnh thoảng khi trả lời nên tạo không khí vui vẻ qua cách mình trả lời câu hỏi
3. Nghiệp vụ -nắm chắc, ngoài ra nên học cách trả lời trôi chảy, trả lời đúng vào câu hỏi và có kết luận cho mỗi câu trả lời của mình
4. VCB có phong trào văn nghệ, thể thao sôi nổi nên nếu bạn có khả năng gì thì hãy show ra nhưng hãy show có cơ sở, đừng chém quá đà nhé!
Cuối cùng theo mìnhn ghĩ đừng ăn thua quá ở VCB hay 3 NH lớn còn lại vì thi gì thì thi, tỷ lệ COCC vẫn có, và bạn phải chấp nhận. Cho nên hãy thoải mái, tự tin mà thi thố nhé ;)

Good Luck to All!
Hôm mình đi phỏng vấn, thì gần như họ hỏi rất nhiều và nhanh, trả lời chưa hết ý, họ đã next sang câu hỏi khác, gần như họ chỉ cần nghe có ý đúng và phù hợp là họ ok, chứ làm gì có thời gian cho mình kết luận trong mỗi câu trả lời hả bạn? Hay tùy từng hội đồng phỏng vấn, bên mình, toàn chú GĐ chi nhánh hỏi.

Oa oa. Chúc mừng bạn nhé. Pass qua vòng viết, đến phỏng vấn là cũng mừng rùi. Bọn mình thi SGD, vẫn đang mong ngóng tin mà chưa có rì. Đợi tin zui của bạn. Hi hi.

Oa oa. Chúc mừng bạn nhé. Pass qua vòng viết, đến phỏng vấn là cũng mừng rùi. Bọn mình thi SGD, vẫn đang mong ngóng tin mà chưa có rì. Đợi tin zui của bạn. Hi hi.
Bên mình lấy có một người thui, nên mình cũng ko dám hy vọng. Hiii. Thanks bạn!

- - - Updated - - -

chị thi Hà Nam mà chưa thấy gọi, bên Thanh xuân đã phỏng vấn xong rồi ạ.

Bên mình phỏng vấn xg rùi, từ t7 tuần trc bạn ah!

bạn thi vị trí nào vậy? đề năm nay trọng điểm rơi vào phần nào vậy

hôm nay tớ cg đi phỏng vấn. khoảng bao giờ có kết quả hả mọi người?

bạn thi vị trí nào vậy? đề năm nay trọng điểm rơi vào phần nào vậy
Mình thi Vị trí Tín dụng? Thi Tiếng anh và Nghiệp vụ. Tiếng anh thì chủ yếu ngữ pháp, đọc hiểu cơ bản bạn ah. Còn nghiệp vụ Kinh tế Vĩ mô, vi mô, câu hỏi hiểu biết về nghiệp vụ. Nhìn chung đề thi dễ thở, không khó khăn lắm.

- - - Updated - - -

hôm nay tớ cg đi phỏng vấn. khoảng bao giờ có kết quả hả mọi người?

Bạn phỏng vấn chi nhánh nào, họ hỏi bạn nhg vấn đề thế nào? Mình cũng đang hóng xem khi nào có kết quả? Hồi hộp. hiii

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên