MB MB tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng tập sự Đợt 1/2016 trên toàn hệ thống [03.01.2016]

Mình vào phỏng vấn 2 anh 1 chị, cũng vui vẻ. Mình trả lời cũng oke thôi, anh ở giữa với chị bên cạnh tỏ ra tương đối thích, còn 1 anh ngồi bên cạnh (90% là sếp) cũng trò chuyện thêm 1 tí, khen mình sơ sơ, rồi bảo pv xong rồi. Mình kiểu đơ luôn vì chắc hỏi mới 5-10 p gì à, chưa hỏi nghiệp vụ chưa hỏi các tiếp cận khách hàng j hết. Ọc, ôn nghiệp vụ đã đời nắm chắc hỏi là trả lời được cơ mà bị đuổi sớm quá, đứng dậy kiểu như bị sock vì 90% là tạch rồi. Chắc là nhìn bản điểm k hàu lòng với chê mình gầy. -_-

Mấy bác pv k tốt chưa chắc đã rớt, mà tốt chưa chắc đã đậu nên cứ bình tĩnh chờ tin thoai. Mình có đứa em vô pv chưa nói được j 5p ra, còn thằng bạn nó vô chém quá trời, khen kinh khung 15-20p. Cuối cùng nó đậu, còn thằng bạn nó rớt. Lên face hận đời đủ kiểu. Theo mình thấy, pv thì pv nhưng vì bản chất vị trí là tập sự, nên ưu tiên nai vàng ngơ ngác hơn, dễ đào tạo, trung thành. Giỏi quá cũng khó, vì dễ chạy qua chỗ khác. Nói chung k biết đường nào mà lần

Chiều ai phỏng vấn MB thì cố lên nhé! đây là chia sẻ của 1 bạn hvnh t lượm đc :)))
Thanh niên tạch chia sẻ! Các bạn xinh gái hoặc đẹp trai được ưu ái. Còn mình thì hơn 15 phút rồi vẫn cố vùi dập. Xấu cũng là cái tội! Huhu.
Vào giới thiệu 2 phút
Em đi gia sư à. Có liên quan gì đến ngân hàng không?@@
C1. Học viện ngân hàng đào tạo chuyên sâu nên em có biết lợi nhuận giữ lại của BCKQKD năm trước đưa vào khoản mục nào BCĐKT năm sau?
C2. Vốn vay ngân hàng nằm trong khoản mục nào?
C3. Kể 2 khoản mục chính của TSLĐ và TSCĐ
Đơ tập 1
C4. Em có biết dư nợ huy động và cho vay của MB đối với mỗi nhân viên và phòng không?
Dạ @@ ngơ ngác
C5. Em sẽ phải huy động và cho vay 300 tr mỗi tháng. Em sẽ làm thế nào?
Con nai vàng ngơ ngác.
C6. Sao bảng điểm em thấp thế? Tất cả các bạn pv SME đều phải có kiến thức sâu rộng cơ. Các bạn khác toàn 8 phẩy, 9 phẩy. Sao em có 7.2???
Nghẹn ngào!
C7. Tình huống
Em phải xin đc sđt của tất cả các giám đốc trong 5 phút giải lao trong 1 buổi đấu giá. Em làm làm sao khi họ 0 tiếp em.
Dạ em tìm hiểu trước trên mạng và xin Ban tổ chức ạ.
Nếu người ta không cho???
Dạ em hỏi các cố vấn đi theo.
Sao mà em hỏi đc hết? 5 phút tối đa 7-8 người là cùng?
Em xin của các bạn bè đồng nghiệp khác.
Em nghĩ người ta cho em khách của họ sao?
Em tìm trong hồ sơ của ngân hàng mình trước, ai chưa có em mới xin.
Không được. Em không hiểu mục đích công việc. Kiến thức không nhiều. Xử lí kém. Em có thể ra.
5 phút thì chỉ có phát giấy điền thông tin thì may ra kịp.

Họ bảo trc ngày 25, chả biết chỉ tiêu thế nào, chém tí mà bị xoáy cho như chong chóng @@

Chém tơi bời thôi các bạn ạ. Quan trọng người ta thấy mình hợp thì nhận vào thôi chứ. Tùy từng chi nhánh chọn người như thế nào. Cứ tự tin là được

hi, mình đi phỏng vấn cũng bị xoáy nhưng vẫn xoay dc chút, không biết ntn nữa, hi vọng.
1 Giới thiệu bản thân (nói đến BN, xong hát 1 đoạn quan họ, huhic, hơi bị run ...)
2: tại sao thấy phù hợp vs cvkhcn, vị trí này là làm cv cụ thể ntn
3: cách tiếp cận kh và bán sp... (trả lời 1 ý thì bị vặn 1 ý. kiểu ban đầu nhờ các mqh quen thân, xong hỏi k có ng quen thì ntn... lại blabla xong lại hỏi////)
4, gặp kh toàn các bác bộ đội... thì e làm ntn
5. xoay đến các cv đã làm, các hoạt động trc...
6. làm nv trong mb rất áp lực, 7-8h ms dc về, e đang tâm huyết bên clb thế liệu có làm dc k...
7, bb và theo dõi k trên web
nói chung mình thấy phỏng vấn mỗi ng 1 vai, nghiêm khắc và thân thiện, m cứ bình tĩnh là dc. hi. k bít kqua sao nữa. cơ mà bàn mình có 4 ng thì có 3 ng hỏi m, nên không để ý đến chị kia. Cuối cùng ra ms bit đó là c giám đốc. huuhu. thiếu sót quá :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,669
Thành viên mới nhất
topgamebaidoith
Back
Bên trên