MaritimeBank tuyển dụng 100 Chuyên viên Quan Hệ Khách Hàng Cá Nhân- Huy động vốn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
uh, với cả còn xét trên thái độ làm việc, chuyên cần...... các thứ khác nữa để xét kí hợp đồng chính thức chứ ko phải chỉ có doanh số đâu :d nếu tầm 2000đ nhg ý thức tốt thì chắc vẫn okie đấy :D

uh, với cả còn xét trên thái độ làm việc, chuyên cần...... các thứ khác nữa để xét kí hợp đồng chính thức chứ ko phải chỉ có doanh số đâu :d nếu tầm 2000đ nhg ý thức tốt thì chắc vẫn okie đấy :D
thế 2000d tương đương với khoảng mấy trăm triệu huy động à bạn:(

hic ,vị trí này gửi hồ sơ qua mail thì toàn báo là chưa đúng theo mẫu ,ai biết nộp trực tiếp ở đâu thì bảo cho tớ với ....mà bao giờ hết hạn nộp nhỉ...

Bạn nào biết lương vị trí này bao nhiêu ko? Chỉ tiêu doanh số như thế nào? Vị trí này nghe nói khó trụ lâu được. Ai biết thì chia sẻ kinh nghiệm nhé!

Trưa nay t đi phỏng vấn vòng 1 cho vị trí này. Gặp anh Hưng phỏng vấn cũng khá cởi mở, nhưng có câu cuối khoai quá, không biết thế nào. Anh ấy hỏi là gặp một khách hàng, làm thế nào em có thể biết người đó có bao nhiêu tiền trong túi có thể gửi vào ngân hàng mình? giả sử anh là người khách hàng đó, cho em hỏi anh 3 câu hỏi, không liên quan tới tiền và thu nhập mà có thể biết được số tiền mà anh có thể gửi vào ngân hàng? t đưa ra 3 câu hỏi, rồi anh hỏi lại, vậy số tiền anh có thể gửi vào ngân hàng là bao nhiêu? em hãy cho anh những phép tính?
Trong lúc phỏng vấn, anh ấy cũng bảo là nếu em pass, em sẽ được đào tạo trong 2 tuần, thử việc 2 tháng, lương cứng là 4tr + % lương kinh doanh. Vị trí này trong Maritime bank hiện nay chủ yếu là huy động vốn từ cá nhân, cho vay rất hạn chế vì bây giờ ngân hàng nào cũng thiếu thanh khoản.

thế 2000d tương đương với khoảng mấy trăm triệu huy động à bạn:(
với một khách hàng, huy động đc tối thiểu 20tr từ khách hàng đó, b đc tính 100đ
cứ tính trung bình, một khách hàng gửi 20tr đi, tức là 2000đ tương đương 400tr
nhg nếu khách hàng ko duy trì được số dư tối thiểu trong tháng là 20tr, thì sang tháng sau b sẽ nhận đc điểm trừ :D
ví dụ khách hàng gửi 20tr, xong rút ra ngay, số dư cuối tháng khoảng 0 - 5tr thì b bị trừ 90đ
thời gian thử việc thì chưa bị trừ đâu, nhg khi kí hợp đồng chính thức thì điểm trừ sẽ về đây
khi kí hợp đồng chính thức, làm 6 tháng mà 2 tháng ko đạt chỉ tiêu thì cũng out :)
nếu b muốn biết rõ hơn về cách tính điểm KPI đấy thì cứ pm tớ :D

Trưa nay t đi phỏng vấn vòng 1 cho vị trí này. Gặp anh Hưng phỏng vấn cũng khá cởi mở, nhưng có câu cuối khoai quá, không biết thế nào. Anh ấy hỏi là gặp một khách hàng, làm thế nào em có thể biết người đó có bao nhiêu tiền trong túi có thể gửi vào ngân hàng mình? giả sử anh là người khách hàng đó, cho em hỏi anh 3 câu hỏi, không liên quan tới tiền và thu nhập mà có thể biết được số tiền mà anh có thể gửi vào ngân hàng? t đưa ra 3 câu hỏi, rồi anh hỏi lại, vậy số tiền anh có thể gửi vào ngân hàng là bao nhiêu? em hãy cho anh những phép tính?
Trong lúc phỏng vấn, anh ấy cũng bảo là nếu em pass, em sẽ được đào tạo trong 2 tuần, thử việc 2 tháng, lương cứng là 4tr + % lương kinh doanh. Vị trí này trong Maritime bank hiện nay chủ yếu là huy động vốn từ cá nhân, cho vay rất hạn chế vì bây giờ ngân hàng nào cũng thiếu thanh khoản.

ôi, anh Hưng pv thì thik rồi :D pv tốt chứ bạn?

Bạn Hinnie1988 biết anh Hưng hả hay là bạn đang làm ở đó rồi? Đó là lần đầu tiên t đi phỏng vấn, nên cũng ko biết thế nào, t đi để lấy kinh nghiệm thôi! hì. Lúc ngồi đợi ở bên ngoài, t thấy mấy chị phỏng vấn rất niềm nở và nhiệt tình, nên cũng cảm thấy tự tin hơn. Thật sự thì t thấy Maritime rất là ok!

bạn hinnie ơi cho tớ hỏi thế huy động ở đây là chỉ tính ở M1 account hay là huy động tiền gửi tiết kiệm cũng được hả bạn. Vì chi phí NH bỏ ra cho M1 account ls 8% phải khác sổ tiết kiệm ls 17% chứ nhỉ? Thx bạn nhìu :)

qua 2 vòng pv, sáng thứ 2 mình đi đào tạo tân tuyển tại 71 Hai Bà Trưng. Có bạn nào giống mình ko cùng chia sẻ nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,612
Thành viên mới nhất
Trang Dantek