MSB Maritime Bank tuyển dụng GDV tại Hà Nội [09.11.2013]

toàn hồ sơ nộp cho giao dịch viên nhưng lại gửi mail phỏng vấn cho tư vấn tài chính

Hnay có ai đi pv vị trí chuyên viên tư vấn tài chính cá nhân không vậy ? Chia sẻ chút cảm nhận đi :3

Hôm nay mình đi phỏng vấn vị trí CV Tư vấn tài chính cá nhân. Thật ra mình nộp vị trí GDV @@

Hôm nay vào phỏng vấn nhóm, 3-6 người, tùy lúc đó ở ngoài có bao nhiêu người đang đợi. Mình được hẹn 11h, đúng 11h có mặt ở trước phòng phỏng vấn thì thấy có 5 bạn đang được phỏng vấn ở bên trong, không biết hỏi ai, mình đành ngồi chờ. Sau đấy, một vài bạn đến, thế là đến nhóm mình vào phỏng vấn.

Vào trong có 2 chị phỏng vấn, hỏi giới thiệu bản thân, điểm mạnh. Sau đấy cho 1 câu hỏi chung để cả nhóm thảo luận, đó là tiêu chí nào quan trọng nhất đối với vị trí này. Thảo luận chán chê rồi đưa ra câu trả lời, các chị bảo là như thế không được chuẩn. Rồi hỏi các em có hỏi gì thêm không. Một bạn hỏi lại: Chị ơi, chúng em mới ra trường, chưa có nhiều kinh nghiệm pv, chị có thể cho chúng em vài lời khuyên khi đi pv không?

Chị trả lời xong thì chị còn lại nói luôn là: tiêu chí quan trọng nhất là các em bán cho ai, có gì để bán... Rồi bảo chỉ tiêu là 3 tỷ, các em phải xác định trước việc mình phải làm để hoàn thành chỉ tiêu... Rùi chị nói một tràng những khắc nghiệt của công việc, làm không được thì out @@

Đi phỏng vấn về mà thấy áp lực quá @@
Cũng đi pv nhiều nhưng ở đây ngay từ đầu đã chia sẻ rất thẳng và căng thẳng @@
Vị trí này có 2 vòng thôi, qua pv với bộ phận nhân sự thì sẽ được pv với lãnh đạo sẽ làm việc với mình trong tương lai :)

Tâm trạng rối bời, cảm giác phũ phàng, bàng hoàng @@

Nhóm mình nhóm cuối của ngày: có vẻ nhẹ nhàng hơn :))
Toàn các bạn xinh tươi ^_^

Bạn mình cũng nộp GDV và đc gọi thi tư vấn tài chính cá nhân. Đã đỗ. Đi làm đc 1 tuần thì bỏ.
MSB bắt làm hợp đồng mùa vụ 3 tháng, sau đó mới đc lên hợp đồng thử việc 3 tháng là mất tất cả 6 tháng.
Ngay ngày đi làm đầu tiên bị anh trưởng phòng yêu cầu kê ra 20 khách hàng là người thân quen có thể khai thác được.
Nói chung dù có đỗ cũng chưa chắc đã phải chuyện tốt, các bạn xác định tâm lí sẵn sàng

chuẩn :(
Xác định tâm lý đi là vừa.
Ít ra cũng phải có gì chắc chắn cho công việc chứ. Mình huy động bạt mặt ra, rồi mất 6 tháng làm lương thấp mà không biết trước bị đuổi lúc nào @@
Đúng là chủ nghĩa tư bản :((

Mình đã có mail phỏng vấn vòng 2 vào 21/11 buổi chiều vị trí CV tư vấn tài chính rồi :)
Đã xốc tinh thần, xác định tâm lý và lên dây cót :)
Dẫu biết là nhiều rủi ro nhưng vấn quyết tâm @@
Có bạn nào cũng đi phỏng vấn không :) Làm quen nhau cho có không khí :)

Mình thấy chắc thiếu người nên mới pvấn liên tiếp như vậy. Nghe bạn kia nói sợ thế. Bạn nào mai đi PV thì về chia sẻ nhé ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên