Review Lương thưởng tại Agribank 2018

Chào các bạn, trước đây mình đã từng làm qua vài ngân hàng cổ phần rồi mới sang Agribank. Chế độ lương thưởng nhìn chung khá cao so với các NHTM CP nhưng so với Big4 chắc tầm ở top 3.

Lương ở Agribank được chia làm 2 phần V1 + V2:

+ V1 là lương cơ bản tùy theo vùng. Như ở chỗ mình số tiền thực nhận hàng tháng sau khi trừ bảo hiểm là 6tr (bao gồm LCB, CTP ,tiền ăn, tiền độc hại) Lcb = 4tr3 + 700k (tiền ăn ca) + 250k (tiền độc hại) + 800k (tiền ctp) = 6tr
+ V2 là lương kinh doanh, tuy theo tinh hình chi nhánh làm ăn có tốt không sẽ được full lương, như chi nhánh mình làm ăn tốt nên cứ 3 tháng minh được nhận V2 1 lần là 4tr53/tháng
+ Ngoài ra Agribank còn thưởng vào các ngày lễ lớn như 1/1, tết âm lịch, 26/3, 30/4 2/9, mỗi đợt như vậy đc thưởng 1 tháng lương V1+V2, gôm lại tầm 50tr/năm
+ Ngoài những cái trên Agribank còn cho tiền lặt vặt như Tiền đồng phục (5tr), tiền du lịch (4tr), tiền đi lại dịp lễ (2tr) ,thưởng thi đua các thứ (từ 2-3tr), quyết toán tài chính năm (20-30tr tùy chi nhánh có thể hơn)

Nói chung 1 năm thu nhập mình nhận được tất tần tật tầm 200tr/năm ,BQ 16-17tr/tháng.

Trên đây là chia sẻ của mình về lương thưởng của Agribank để các bạn có cái nhìn tổng quan về môi trường tại NH nhà nước.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình lên fb đọc bình luận của các bạn mà buốn quá. Đây chẳng qua là chia sẻ của cá nhân mình, của hiện tại chi nhánh nơi mình làm. Các bạn k tin cũng được. Các bạn chỉ chăm soi vào lương v1 mình nêu rồi nói mình chém gió trong khi mình đã nêu rõ lương đó đã bao gồm luôn ctp, ăn ca và tiền phụ cấp (mình có thêm chi tiết số tiền phía sau). Còn v2 với tiền thưởng k thấy ai soi (đúng nên mọi ng không ý kiến). Mình làm ở chi nhánh tỉnh miền tây. Chứ ở chi nhánh tphcm và hà nội cần thơ thì k được mức đó đâu.

lương thưởng Agribank kv TP. HCM ntn vậy bạn?? So ra với khối TMCP thì Agribank lương tương đối ổn và đỡ áp lực hơn rui...mà vào thật khó khăn quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên