Lương . . . ở một ngân hàng nào đó!

Thấy mấy bạn bùng nổ vụ lương bổng nhiều quá, nên mình xin mạo muội bật mí lương ở 1 ngân hàng nào đó . . .$-).
Lương mình nói là lương nhân viên nhe!

Lương cơ bản: 2,34 (Đại học nhá):|

1.050.000 đồng x 2,34 = 2.457.000 đồng.

(Thế nào cũng thắc mắc, quái nhỉ, ngân hàng là doanh nghiệp, tại sao tính lương cơ bản của hành chánh sự nghiệp. Xin thưa, cả tôi cũng chưa giải đáp được điều đó @-)).

Lương kinh doanh: lấy hệ số 1,0 làm chuẩn. Tùy tháng lên 1,1 . . . xuống 0,9 . . .0,8. Tùy theo quỹ lương ở các chi nhánh, nên lương kinh doanh ở mỗi nơi sẽ khác nhau do theo kết quả kinh doanh.:^o

Bình quân, lương kinh doanh, tùy chi nhánh, dao động từ 1 triệu đến 2 triệu.

Tiền ăn trưa: hình như là 830K thì phải?

Công tác phí hoặc tiền điện thoại: Tùy vị trí 100K đến 500K. (500K là V.I.P lắm nha)

Các bạn thử cộng lại, lương được bao nhiêu nè?

Thưởng thì hên xui mai rủi, nhưng vẫn được tháng lương, nhưng tháng lương này là Lương CB + lương KD thôi nhé.:ar!

Khả năng đuổi việc: CAO.

Môi trường làm việc: Không cao.

(Nói nhiêu đây thôi, các bạn ném gạch đá nhè nhẹ nhe!):))

Theo mình biết, 1 số chi nhánh, cán bộ hiện nhận lương chỉ tầm không tới 4 triệu, có chi nhánh gần 6 triệu, còn chi nhánh tốt hơn cũng gần 7 triệu.

Đây không phải là lương nơi mình đang làm, mong mọi người không hiểu nhầm ý nhe. Đây là ngân hàng trước đó mình làm. Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Lương thì cũng tùy ngân hàng, tùy vị trí chứ có phải chỗ nào cũng như nhau được đâu

Chắc bác này ko phải làm Techcombank rùi. Vì techcombank còn đek có tiền ăn trưa.. hehe..
Ngày xưa Hot là do CVKH làm bừa thôi.. giờ làm bừa thì vêu mồm...

Lương ngân hàng bây giờ thực sự đói kém lắm. Trên Hội sở còn đỡ chứ ở dưới chi nhánh thì công việc nhiều, áp lực cao mà lương thì thấp :((. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, theo con số mới cập nhật thì từ đầu năm đến nay đã có 40,000 doanh nghiệp đóng cửa, vô số các doanh nghiệp còn nợ lương nhân viên từ tháng 3.2012 mà còn chưa trả được. Những em sinh viên thế hệ 9x ra trường long đong lận đận, xin việc hàng chục nơi mà vẫn chưa có việc làm.
Ngẫm ra số mình cũng tạm chấp nhận, xét tổng thể cũng dc 5/10 =))

Cái này chắc CTG rùi!
Lương theo mình biết bây giờ thì phải tùy NH, và tùy chi nhánh nữa. NH mình là 1 ông to( có tiếng mà miếng chưa thấy đâu), mà cũng tùy bạn, có chi nhánh chỉ hưởng lương cơ bản ( tức 2.34 * 1050 + phụ cấp) tầm 3 triệu. Những chi nhánh khác làm ăn dc hơn thì 8.9 triệu (thường là ở TP) nhưng tầm trung và phổ biến chỉ khoảng 5 triệu thôi, đừng nhìn vào cái mức trung bình hơn 20 tr năm ngoái mà vỡ mộng nhé các bạn. :))))))
còn cái mục áp lực thì khỏi chê lun kakka

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,529
Thành viên mới nhất
duyentran141197
Back