Review Luơng, môi trường làm việc, cơ hội thăng tiến tại SHB!

Tình hình là mọi người đang chờ đợt kết quả của vòng thi viết tập trung tại SHB. Trong thời gian chờ đợi mòn mỏi này, mời mọi người đặc biệt là các anh chị đi trước cùng bàn luận về lương thưởng, môi trường làm việc và cơ hội thăng tiến tại Ngân hàng Sài Gòn - Hà Nội SHB. Đây là chủ đề mà mình cũng rất quan tâm. Tuy nhiên chưa có thông tin nào cả? [..]
Xin cảm ơn sự chia sẻ của mọi người!

Thuong minh phong van vong cuoi xong thi khoang bao lau thi co ket qua ha ban?Minh thay trong che do dai ngo cua SHB co ghi cam ket tra moi nam 18 thang luong vay 6 thang luong them do la luong thuc lanh hang thang hay la luong co ban vay ban?Rat mong duoc ban tu van,cam on ban rat nhieu.
Tùy vị trí mà nhanh hay chậm bạn à, có vị trí cần người gấp thì 3 ngày là có kết quả í chứ :)
Còn nói về thưởng thì tính trên (lương thực nhận - phụ cấp ăn trưa - phụ cấp xăng xe điện thoại) nha.

Đã là nhân viên Ngân hàng thì vị trí nào mà chẳng có chỉ tiêu.
Hỗ trợ tín dụng hay quản lí tín dụng như bên mình đều phải chịu cả huy động lẫn cho vay
Tin này cũ quá rồi, hiện tại vị trí CV Hỗ trợ Tín dụng thuộc quyền quản lý của HO nên ko phải chịu chỉ tiêu huy động và vay như bạn nói nhé. Làm back mà chịu chỉ tiêu này thì ai làm nổi.

ACE có nhiều thành viên muốn tham gia SHB quá, me too.
Đang apply vào vị trí Chuyên viên thẩm định, có bác nào cho em biết lương chuyên viên thẩm định SHB hiện nay trung bình là nhiêu hông ạ.
Em đã làm NH được 7 năm, đang tìm chân trời mới, he he, thanks all.
Lương thẩm định khá so với mặt bằng chung. Anh có 7 năm kinh nghiệm rồi thì chắc deal lương cao đc:)) Quan trọng là mức lương hiện tại thực nhận của anh là bao nhiêu, từ đó đưa ra mức lương đề nghị với HĐ tuyển dụng.
Một banker sắp sang Thẩm định SHB cho hay :)

Mình sợ khai ra rồi bị truy sát lắm :p Mình ko làm tín dụng, làm back thui bạn à ^^
:)), truy sát gì đâu. Exit Interview tí. Nói chung ở đâu cũng có cái nọ cái kia, Nhàn cũng kêu, vất vả quá cũng kêu. Quan trọng là mình làm cho mình có cảm hứng với công việc, tự mình thôi nhé. Và yêu công việc của mình, làm việc nhỏ hay lớn có ý nghĩa với bản thân, bám sát mục tiêu là tăng lương và thưởng và thăng tiến sự nghiệp.

Làm nhàn thì có time làm thêm việc bên ngoài, theo đuổi ước mơ khác đồng hành cùng hoặc bổ trợ cho nhau. Áp lực nhiều thì ko có time làm thêm nữa. :). Mỗi người một định hướng khác nhau mà. Hehe.

:)), truy sát gì đâu. Exit Interview tí. Nói chung ở đâu cũng có cái nọ cái kia, Nhàn cũng kêu, vất vả quá cũng kêu. Quan trọng là mình làm cho mình có cảm hứng với công việc, tự mình thôi nhé. Và yêu công việc của mình, làm việc nhỏ hay lớn có ý nghĩa với bản thân, bám sát mục tiêu là tăng lương và thưởng và thăng tiến sự nghiệp.

Làm nhàn thì có time làm thêm việc bên ngoài, theo đuổi ước mơ khác đồng hành cùng hoặc bổ trợ cho nhau. Áp lực nhiều thì ko có time làm thêm nữa. :). Mỗi người một định hướng khác nhau mà. Hehe.
Mấy bạn muốn làm việc áp lực và thích bị ăn hành thì mời sang Vietinbank nhé :)

Phải rồi ạ, chuẩn của nó là như thế ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back