Lựa chọn ngân hàng - một vấn đề nan giải

Theo em thì anh/ chị hãy thử trải nghiệm các sản phẩm và dịch vụ của VPbank

Và chính anh/chị sẽ là người đưa ra kết luận mà không phải là ai khác

P/s: Em đưa ra lời khuyên này vì em đang công tác tại VPbank. Nhưng nhìn nhận và đánh giá ở 1 góc độ khách quan, em thấy VPbank rất tốt vì đội ngũ nhân sự được đào tạo 1 cách rất bài bản và các sản phẩm cũng khá cạnh tranh.

Chúc anh/chị lựa chọn được 1 ngân hàng thực sự phù hợp.

Xin chào tất cả các bạn. Hiện tại, mình đang có 1 vấn đề rất là khó xử, các bạn cho mình ý kiến với.
Minh thi đậu vô cả 2 ngân hàng Đông Á và Oceabank. Hiện tại mình đang rất phân vân, mình không biết chọn bên nào tốt hơn. Không biết Ngân hàng nào có chính sách nhân sự, môi trường làm việc, chế độ lương thưởng tốt hơn.
Các bạn có ai đi làm ở 1 trong 2 ngân hàng này hay có bạn làm trong 2 ngân hàng này cho mình ý kiến với.
Mình xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn.

nếu là VBARD thì chuyện này thường như cơm bữa. GDV giống như bố của khách vậy.
Thật thế hả bác? GDV nghe bảo được tuyển lựa kỹ lắm mà sao lại như bố của khách? Thời đại dịch vụ rồi chứ có phải giống bao cấp nữa đâu mà được thể làm càn.

Xin chào tất cả các bạn. Hiện tại, mình đang có 1 vấn đề rất là khó xử, các bạn cho mình ý kiến với.
Minh thi đậu vô cả 2 ngân hàng Đông Á và Oceabank. Hiện tại mình đang rất phân vân, mình không biết chọn bên nào tốt hơn. Không biết Ngân hàng nào có chính sách nhân sự, môi trường làm việc, chế độ lương thưởng tốt hơn.
Các bạn có ai đi làm ở 1 trong 2 ngân hàng này hay có bạn làm trong 2 ngân hàng này cho mình ý kiến với.
Mình xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn.
OCB mình nói là ngân hàng Phương Đông bạn ơi. Mình thấy bạn nên chọn ngân hàng nào mà thái độ phục vụ của nhân viên tốt, thân thiện. Bởi vì họ phải được ở trong môi trường làm việc thân thiện thì mới có thể mang văn hoá đó đối đãi với khách được bạn à. Còn ngân hàng nào mà nhân viên nhìn mặt đăm đăm khó chịu thì tránh xa xa bạn nhé :)

Cám ơn cả nhà vì những gợi ý nhé. Mình cũng đồng ý với nhận xét rằng chưa chắc điểm giao dịch nào của một ngân hàng cũng kém hết. Nhưng nói thật mình chỉ cần dính phốt 2,3 lần với 1 NH là đủ động lực để chuyển qua NH khác rồi nhà mình ạ. Bây giờ dịch vụ này không thiếu, cạnh tranh nhau ở thái độ là chính mà.

Cám ơn cả nhà vì những gợi ý nhé. Mình cũng đồng ý với nhận xét rằng chưa chắc điểm giao dịch nào của một ngân hàng cũng kém hết. Nhưng nói thật mình chỉ cần dính phốt 2,3 lần với 1 NH là đủ động lực để chuyển qua NH khác rồi nhà mình ạ. Bây giờ dịch vụ này không thiếu, cạnh tranh nhau ở thái độ là chính mà.
Thêm cái nữa là bây giờ các ngân hàng hay nằm nguyên 1 cụm gần nhau lắm. Bực mình lên chỉ cần đi vài bước là qua NH khác nhanh gọn lẹ à. Các NH không biết giữ khách là chết

Thêm cái nữa là bây giờ các ngân hàng hay nằm nguyên 1 cụm gần nhau lắm. Bực mình lên chỉ cần đi vài bước là qua NH khác nhanh gọn lẹ à. Các NH không biết giữ khách là chết
Đúng bác ạ, cạnh tranh nhau ghê lắm. Mình cũng muốn tiếp tục dùng ngân hàng cũ cho tiện nhưng ghét quá. Chuyển sang ngân hàng mới cho có nhiều dịch vụ thú vị hơn thử coi sao! :)

Đúng bác ạ, cạnh tranh nhau ghê lắm. Mình cũng muốn tiếp tục dùng ngân hàng cũ cho tiện nhưng ghét quá. Chuyển sang ngân hàng mới cho có nhiều dịch vụ thú vị hơn thử coi sao! :)

Không phải vì tiện mà cứ để cho mình mất giá trị được. Mình phải cho mấy chỗ dịch vụ biết thế nào là tầm quan trọng của khách hàng chứ!
Mình dùng OCB thấy tiện, mỗi lần giao dịch thì thấy thoải mái lắm, thái độ thì ok! :)

Không phải vì tiện mà cứ để cho mình mất giá trị được. Mình phải cho mấy chỗ dịch vụ biết thế nào là tầm quan trọng của khách hàng chứ!
Mình dùng OCB thấy tiện, mỗi lần giao dịch thì thấy thoải mái lắm, thái độ thì ok! :)
Ừ, nghe bạn nói cũng ok nhỉ, mình thử tìm hiểu xem sao. Mà không biết OCB có dịch vụ nào ok vậy bạn? Kể mình nghe thử với!

Nói chung nhiều dịch vụ mà bạn có thể tham khảo lắm.
Ngoài những dịch vụ cơ bản của ngân hàng thì dạo gần đây còn có dịch vụ chuyển tiền trong 8s nữa đó. Rồi khi dùng MasterCard để thanh toán bạn còn được hoàn tiền vào mỗi thứ 5 hàng tuần tại hệ thống siêu thị trên toàn quốc.
Bạn có thể truy cập vào http://www.ocb.com.vn/ để biết thêm chi tiết! :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên