Lựa chọn giữa Vietinbank và SHB

Em chào các anh chị trong Forum. Em có chút chuyện nhờ các anh chị ở đây chia sẽ mong rằng sẽ nhận được thông tin và lời khuyên chân thành.
Hiện giờ em vừa mới đậu vào Vietinbank làm vị trí QHKH tại chi nhánh, cũng chưa rõ là phân vào bộ phận nào cả. Nhưng đồng thời thì em cũng đậu cả SHB nhưng làm mảng TTQT tại hội sở. Cả 2 chỗ này em đều thấy rất là may mắn vì đậu đc, nhưng giờ em lại rất băn khoăn không biết nên chọn làm ở đâu. Trước em quyết tâm lắm là phải đậu Vietinbank, nhưng cũng nghe nói là QHKH của Vietin cũng áp lực ghê lắm; em trc có thử việc ở 1 bank khác và cũng thấy là khả năng của mình để chạy dc chỉ tiêu tín dụng là khó khăn; em không rõ là đối với Vietin thì chỉ tiêu có áp ghê không và không đạt thì có bị sao không nữa. Còn bên SHB thì TTQT em lại không có chỉ tiêu kinh doanh, công việc nghe nói cũng nhàn hơn nhưng lương cũng thấp hơn. Nói thật là bỏ chỗ nào em cũng thấy tiếc lắm nên giờ không biết tính sao. Có anh chị nào giúp em với, chia sẻ giúp em về cv QHKH bên Vietinbank dc không ạ
Em xin chân thành cảm ơn

ban thi ttqt khi nao zay b, chia se kinh nghiem voi, minh cung apply vtri nay, minh ngan ngam may cai chi tieu kd lam zou

Đừng nghe lời các anh ấy, bạn làm tín dụng đi, đơn giản lắm, chỉ phải đi kiếm khách hàng, đi thẩm định tài sản, chấm điểm tín dụng, lập tờ trình, soạn thảo hợp đồng, đi công chứng hợp đồng, đi đăng kí giao dịch đảm bảo, tác nghiệp giải ngân, đến lúc thơ nợ thì báo cho khách hàng, khách hàng không trả nợ đúng hạn thì giải trình, khách hàng không trả được nợ thì làm giải trình và đi làm các thủ tục kiện tụng, lỡ mà có gì thì cùng lắm là đi hầu tòa, ... :D nói chung là không có gì vất vả cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên