Lời nói thẳng của ‘đàn anh’ khiến sinh viên suy ngẫm

Bài viết thì chuẩn rùi, nhất là cái đoạn làm bài tập nhóm :))
Có điều cái thời SV nó có nhiều thứ cám dỗ lắm, thực hiện được như thế thì e là hơi khó ;))

Uầy, sao ko có đàn anh nào dạy bảo mình sớm nhỉ?
H mà quay lại 4 năm trước chắc cũng cố gắng làm nhìu cái hơn :|
h lười nó ăn vào máu rùi :(( cả thời đại học chỉ thắc mắc sao c3 mình chăm thế và làm thế nào mà mình học đc từng ấy thứ rùi vào ĐH :|

Uầy, sao ko có đàn anh nào dạy bảo mình sớm nhỉ?
H mà quay lại 4 năm trước chắc cũng cố gắng làm nhìu cái hơn :|
h lười nó ăn vào máu rùi :(( cả thời đại học chỉ thắc mắc sao c3 mình chăm thế và làm thế nào mà mình học đc từng ấy thứ rùi vào ĐH :|
Đúng rùi đó bạn ơi, học mà muốn khùng lun a. Thức đêm dạy sớm, rùi nhất là mấy cái môn thuộc lòng. Nhét quá trời vào trong đầu mà não vẫn chưa được. Nhưng lên đại học mấy môn triết cứ như khủng bố vậy =)) =)) Học một ngày một câu và 15 câu cho 15 ngày, rùi ôn lại =)) =)) Mình còn trượt môn triết 1 nữa kìa :">:">
Vào đại học rèn luyện cho mình rất nhiều kỹ năng, mà toàn là kỹ năng ăn chơi k ah =)) =))

Chẹp, bài này tớ đọc được từ đường link 1 người bạn share trên FB. Thấy hay nên share lên đây cho mọi người cùng đọc.

Nói chung là bài này tuy hướng tới đối tượng đang ngồi trên giảng đường, nhưng nếu mở rộng vấn đề ra thì cũng xài được cho những đồng chí đã ra trường rồi.

Vì đi làm là việc cả đời, phấn đấu đâu phải chỉ có 1 năm, 2 năm. Ngay từ lúc này, nếu đồng chí nào thấy hồi sinh viên mình chưa làm được điều gì thì bây giờ phải phấn đấu gấp nhiều lần để bù lại. Mình còn trẻ, còn nhiệt huyết nên còn cố gắng. Không bao giờ là muộn cả !

Chẹp, bài này tớ đọc được từ đường link 1 người bạn share trên FB. Thấy hay nên share lên đây cho mọi người cùng đọc.

Nói chung là bài này tuy hướng tới đối tượng đang ngồi trên giảng đường, nhưng nếu mở rộng vấn đề ra thì cũng xài được cho những đồng chí đã ra trường rồi.

Vì đi làm là việc cả đời, phấn đấu đâu phải chỉ có 1 năm, 2 năm. Ngay từ lúc này, nếu đồng chí nào thấy hồi sinh viên mình chưa làm được điều gì thì bây giờ phải phấn đấu gấp nhiều lần để bù lại. Mình còn trẻ, còn nhiệt huyết nên còn cố gắng. Không bao giờ là muộn cả !
Nói thì dễ, làm mới khó. Vài tuần trước đây t cũng tự nhủ thế mà bây giờ mèo vẫn hoàn mèo:))

Điểm năm 1 ko thể tưởng tượng nổi, chưa tới 6.5. Hk1 năm 1 thì thôi rồi luôn, ko dám ghi ra đây nữa. May là từ hồi hk2 năm 2, có "động lực" to lớn nên mới lao vào học. Nhưng vẫn còn rất tiếc nuối hồi năm 1, hồi đó mà cố gắng ngay từ đầu là đã có bằng giỏi cho đẹp hồ sơ 1 chút, và cũng ko fai thấy mình thua kém bạn rồi.

Tuần sau đọc lại bài viết này mình đã là một người HOÀN TOÀN KHÁC :D
Cố gắng nào :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net