Loại tài sản phải mua bảo hiểm khỉ vay vốn ngân hàng

vuongho88

Verified Banker
Các bạn trả lời hộ cho mình loại tài sản nào bắt buộc phải mua bảo hiểm nhé. Và có thông tư hay nghị định nào về nội dung này không. Cảm ơn các bạn nhé

cái này phụ thuộc mục đích sử dụng của tài sản chứ. Nếu pác mua ô tô để đi thôi thì chả cần mua bảo hiểm vật chất thân vỏ. nêu pác vay tiền ngân hàng thế chấp ô tô thì pác phải mua thôi

ý mình là trong lúc xây dựng bên chủ đầu tư đã mua bảo hiểm xây dựng lắp đặt công trình rồi, bây giờ cần yêu cầu bên chủ đầu tư (hay chủ nhà máy) mua bảo hiểm cho mọi rủi ro có thể xảy ra chứ ko phải chỉ mua bảo hiểm cháy nổ bắt buộc

Theo quy định tại điểm a và điểm b khoản 1 Điều 45 Mục 8 Nghị định số 48/2010/NĐ-CP ngày 7/5/2010 của Chính phủ về hợp đồng trong hoạt động xây dựng, chủ đầu tư phải mua bảo hiểm công trình xây dựng. Trường hợp phí bảo hiểm này đã được tính vào giá hợp đồng thì bên nhận thầu phải thực hiện mua bảo hiểm công trình theo quy định.
Như thế này đã đúng chưa bạn? Theo mình hiểu "bảo hiểm công trình xây dựng" trong Nghị định này chính là "bảo hiểm mọi rủi ro".

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,535
Thành viên mới nhất
cbgbmerch
Back
Bên trên