LPBank LienVietPostBank tuyển dụng CV Kinh doanh quốc tế, CV Thẩm định Định chế tài chính tại HN [15.10.201

Mình cũng đk vị trí này, chẳng nhẽ lại tạch hồ sơ rồi sao???

Uh mình cũng được gọi phỏng vấn vị trí thẩm định định chế tài chính lúc 10h thứ 6

Bạn nào phỏng vấn hôm nay sao rồi. Mình phỏng vấn tệ quá, bị hỏi mấy cái không biết nên không biết trả lời. Trước khi đi còn chẳng có thời gian chuẩn bị nữa chứ. Không biết hôm nay có bao nhiêu bạn phỏng vấn nhỉ và sẽ bao nhiêu bạn vào vòng tiếp nữa?

Bạn nào phỏng vấn hôm nay sao rồi. Mình phỏng vấn tệ quá, bị hỏi mấy cái không biết nên không biết trả lời. Trước khi đi còn chẳng có thời gian chuẩn bị nữa chứ. Không biết hôm nay có bao nhiêu bạn phỏng vấn nhỉ và sẽ bao nhiêu bạn vào vòng tiếp nữa?

Tớ không qua được vòng HS của vị trí này nhưng tò mò muốn biết họ hỏi về cái gì.
Bạn có thể nói sơ qua có được không?
Cảm ơn bạn :)

Đầu tiên là giới thiệu bản thân. Mình được hỏi 1 số câu như: em thấy mình có phẩm chất gì thích hợp với vị trí, thẩm định định chế thì cần phân tích những gì, rồi cụ thể vào từng khoản mục. Mình có biết tí nên anh chị ấy hỏi sâu hơn 1 chút. Mình bị hỏi về cái nghiên cứu khoa học hồi trc làm nữa. Rồi pv vài câu tiếng anh. Vèo phát là ra. Chẳng biết thế nào. Bạn Paladin2502 bị hỏi gì vậy.

Đầu tiên là giới thiệu bản thân. Mình được hỏi 1 số câu như: em thấy mình có phẩm chất gì thích hợp với vị trí, thẩm định định chế thì cần phân tích những gì, rồi cụ thể vào từng khoản mục. Mình có biết tí nên anh chị ấy hỏi sâu hơn 1 chút. Mình bị hỏi về cái nghiên cứu khoa học hồi trc làm nữa. Rồi pv vài câu tiếng anh. Vèo phát là ra. Chẳng biết thế nào. Bạn Paladin2502 bị hỏi gì vậy.

Mình cũng bị y như bạn mấy câu về vị trí. Sau đó hỏi thêm về báo cáo tài chính của ngân hàng, phân tích chỉ số. Nói chung là bị hỏi sâu sâu một tí là lại trả lời không được nên các anh chị lại hỏi sang cái khác. Đến lúc phỏng vấn tiếng Anh thì buồn cười lắm vì đang tiếng Việt tự dưng chị ý bắn ra tiếng Anh. Mình trả lời vài câu lung ta lung tung rồi bảo là em choáng quá vì tự nhiên đang nói tiếng Việt chuyển sang tiếng Anh em phản ứng không kịp :)) thế là hai anh chị ý bò ra cười. Thế thôi là về.
Không biết hôm nay có khoảng bao nhiêu người phỏng vấn và sẽ có bao nhiêu người vào vòng viết nhỉ, bạn có biết không?

Mình cũng không rõ lắm. Giờ chỉ chờ đợi thôi. 2 vòng nữa mà :D

Vòng 2 là thi thuyết trình phân tích hoặc làm đề án ;)

Bạn/Anh/Chị cho tớ/em hỏi cụ thể thi thuyết trình phân tích or làm đề án là thế nào ạ? Hôm pv thì anh chị pv bảo là vòng 2 là test? Tớ/Em cũng không rõ lắm. Bạn/Anh/Chị có thể giải thích rõ hơn được không ah?
Có ai đc thông báo thi vòng 2 chưa?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back