LienVietPostBank tuyển Chuyên viên Kế toán Nội bộ - Hội sở [1.6.2012]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
mình cũng ko thể nào chèn đc ảnh, mình dùng office 2003, bạn nào có cách nào khả thi hơn ko :)
M dùng Office 2010 nhưng nếu lúc nào dùng máy em m dùng 2003, m ko bao h dùng cách Insert ảnh như các bạn cả :|
Cái khung để dán ảnh, NH đã mặc định là 1 dạng auto shape hoặc là Text Box
Cứ chuột phải - Format Text Box - Fill Effects - Pic...
Thế là ảnh chèn gọn như dùng background mà định dạng lại đẹp, Insert làm j nhỉ @@
Mọi ng thử xem nhé :D
M nghĩ cách ni là chuẩn nhất r :D

M dùng Office 2010 nhưng nếu lúc nào dùng máy em m dùng 2003, m ko bao h dùng cách Insert ảnh như các bạn cả
Cái khung để dán ảnh, NH đã mặc định là 1 dạng auto shape hoặc là Text Box
Cứ chuột phải - Format Text Box - Fill Effects - Pic...
Thế là ảnh chèn gọn như dùng background mà định dạng lại đẹp, Insert làm j nhỉ @@
Mọi ng thử xem nhé
M nghĩ cách ni là chuẩn nhất r

Để chuẩn nhất hay chưa, đề nghị bạn down Mẫu đơn của LienVietPostBank về và áp dụng thử cách của bạn nhé.

Mọi người thử làm lại cách của 1 bạn gì đó đã nói ở trên xem sao.

1. Up ảnh sang 1 file excel mới khác bằng cách công cụ insert => picture => from file.
2. Di chuột để ảnh đó trên file excel vừa được tạo lập, nhấn tổ hợp ( Ctrl + C ) để copy ảnh.
3. Quay trở lại mẫu đơn của LienViet, di chuột đến khung ảnh và nhấn tổ hợp (Ctrl + V) để chèn ảnh vào.

Cách này tớ thấy kích rích 1 tý nhưng có thể "chữa cháy" được. Hi vọng các bạn sẽ thành công !

Để chuẩn nhất hay chưa, đề nghị bạn down Mẫu đơn của LienVietPostBank về và áp dụng thử cách của bạn nhé.

Mọi người thử làm lại cách của 1 bạn gì đó đã nói ở trên xem sao.

1. Up ảnh sang 1 file excel mới khác bằng cách công cụ insert => picture => from file.
2. Di chuột để ảnh đó trên file excel vừa được tạo lập, nhấn tổ hợp ( Ctrl + C ) để copy ảnh.
3. Quay trở lại mẫu đơn của LienViet, di chuột đến khung ảnh và nhấn tổ hợp (Ctrl + V) để chèn ảnh vào.

Cách này tớ thấy kích rích 1 tý nhưng có thể "chữa cháy" được. Hi vọng các bạn sẽ thành công !
Xin lỗi bạn trc khi b nói thì m đã thử down và submit từ hôm trc rồi bạn nhé :)
File word hay excel của 1 số NH khác m đều thử làm như vậy, tuy ko nộp nhưng về hình thức, m đảm bảo đó là 1 trong những cách mà để ảnh chèn full và đẹp nhất (cách khác m ko biết):)
GLuck to you :)

Xin lỗi bạn trc khi b nói thì m đã thử down và submit từ hôm trc rồi bạn nhé
File word hay excel của 1 số NH khác m đều thử làm như vậy, tuy ko nộp nhưng về hình thức, m đảm bảo đó là 1 trong những cách mà để ảnh chèn full và đẹp nhất (cách khác m ko biết)
GLuck to you

Xin lỗi nhưng trước khi gõ dòng comment trên mình cũng đã thử cách của bạn và chạy trên Excel 2003.
Tuy nhiên khi mình bấm chuột phải thì chỉ thấy được dòng Format AutoShape và trong chức năng này cũng chỉ được điều chỉnh có font chữ thôi. Hay là do Office 2003 của mình bị lỗi nhỉ ?
Thật ra cách của bạn hay cách copy ngược của 1 bạn nào đó đã nêu cũng chỉ là những thủ thuật nhỏ share cho mọi người, nhằm giúp mọi người có thể hoàn thành được Mẫu đơn này thôi. Có nhiều cách thức thực hiện để cùng thành 1 công việc mà. Ai cảm thấy cách nào phù hợp với mình thì làm theo cách đó thôi.
Công cụ Insert đã là công cụ truyền thống mọi người hay xài và được Microsoft mặc định rồi, nếu phát hiện thêm được cách khác thì càng tốt chứ sao.

Sorry cả nhà vì topic suýt nữa biến thành diễn đàn tin học ^:)^ !

mình đã nộp hôm qua. hôm nay có mail reply, nhưng đag là sv sắp ra trường chưa có kinh nghiệm gì. mong là được gọi đi thi. Hi vọng

mình đã nộp hôm qua. hôm nay có mail reply, nhưng đag là sv sắp ra trường chưa có kinh nghiệm gì. mong là được gọi đi thi. Hi vọng
mình cũng thế, mà cũng có thấy yêu cầu kinh nghiệm đâu, kể cả có yêu cầu kinh nghiệm cũng cứ nộp. hihi. chỉ ngại mỗi khoản chiều cao :((

Hết hạn từ hôm 1/6 mà đến giờ chưa thấy ngân hàng gọi thi tuyển...Nản quá mọi người ơi? Có ai được gọi thi chưa nhỉ?

chưa có đâu bạn à. Mình cũng nộp mà đã thấy j đâu. Nếu có chắc đã post lên mạng rùi mà. Mình thấy các vị trí khác cũng thế. Cứ yên tâm ôn đi nhé :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem