LPBank LienVietPostBank Hội sở - Khối nguồn vốn tuyển dụng Chuyên viên giao dịch Trái phiếu và Chuyên viên

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
mình vừa hỏi phòng Nhân sự anh ấy bảo 1,2 hôm nữa hoặc đầu tuần sẽ nt cho những ai đi thi. rồi lên trang web xem danh sách ai qua vòng thi viết

Dear cả nhà, mình vừa đi công tác về nên chưa cập nhật tình hình. Nhưng đến giờ này mà nhân sự vẫn chưa update danh sách hoặc thông báo cho các bạn được vào phỏng vấn thì cũng hơi chậm vì lịch phỏng vấn vào ngày thường và mọi người cũng cần phải chuẩn bị (i) thời gian + (ii) nội dung phỏng vấn.

Mình có nhận xét một chút về các bài thi viết:
(i) Đối với vị trí QLV: các bạn làm điểm tương đối cao và đồng đều. Vì vậy, 25 bạn được gọi phỏng vấn sẽ phải có điểm thi nghiệp vụ khá cao (khoảng 7 trở lên). Rất may là trong chúng ta không ai bị điểm liệt vì phần thi IQ + Tin học;
(ii) Đối với vị trí Bonds: nghiệp vụ của vị trí này tương đối khó hơn và đòi hỏi nhiều kỹ năng hơn. Một số bạn không hiểu sao quên hẳn nội dung giải thích về thuật ngữ chuyên ngành (rất phí vì mất nhiều điểm), một số bạn chưa có kỹ năng viết (viết lan man, ko có cấu trúc bài viết, tán lung tung, chính tả ngữ pháp sai... => túm lại là không hiểu mình đang nói cái gì). Đối với nội dung này 25 bạn vào vòng phỏng vấn là những bạn đạt khoảng 5 điểm trở lên.

Đối với phần thi phỏng vấn: mong các bạn bình tĩnh, tự tin, nói to rõ ràng, nói chính xác các thông tin mình có, nghiêm túc trong phỏng vấn.

Chúc các bạn thành công

Lần này các anh chị không đưa danh sách lên web. Thời gian PV đúng như chị Quynh Hong nói, thứ 4, 14/11/2012.

Lần này các anh chị không đưa danh sách lên web. Thời gian PV đúng như chị Quynh Hong nói, thứ 4, 14/11/2012
Thế các anh chị gọi điện cho những người được vào vòng phỏng vấn hả bạn?

Có 1 chị gọi điện thông báo thời gian & địa điểm các bạn nhé.
Bạn nhận được điện thoại lâu chưa vậy bạn? Bây giờ là 4h chiều rồi không biết các chị có gọi tiếp không. Mà ko biết các chị gọi 1 vị trí thôi hay là gọi cả vị trí giao dịch bonds nhỉ, hồi hộp quá :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,970
Thành viên mới nhất
hello88vipwin1
Back
Bên trên