LPBank LienVietPostBank Hội sở - Khối nguồn vốn tuyển dụng Chuyên viên giao dịch Tiền tệ [25.01.2013]

Mình cũng đồng quan điểm với bạn. Nếu Ngân hàng không rộng cửa cho những thí sinh tốt nghiệp loại khá thì không bao giờ có hi vọng qua vòng hồ sơ. Loại bằng gì đâu có thay đổi theo thời gian, nhưng quan trọng là kiến thức và kinh nghiệm thì thay đổi. Nếu quá cứng nhắc với chuyện bằng cấp thì Ngân hàng sẽ bỏ qua lượng lớn nhân tài. Nếu nhìn lại CV của các sếp / anh/ chị giỏi, nhiều người cũng chỉ bằng Khá thôi.

- - - Updated - - -

Mình cũng đồng quan điểm với bạn. Nếu Ngân hàng không rộng cửa cho những thí sinh tốt nghiệp loại khá thì không bao giờ có hi vọng qua vòng hồ sơ. Loại bằng gì đâu có thay đổi theo thời gian, nhưng quan trọng là kiến thức và kinh nghiệm thì thay đổi. Nếu quá cứng nhắc với chuyện bằng cấp thì Ngân hàng sẽ bỏ qua lượng lớn nhân tài. Nếu nhìn lại CV của các sếp / anh/ chị giỏi, nhiều người cũng chỉ bằng Khá thôi.
Chị ơi đợt tuyển khối Nguồn vừa rồi lọc hồ sơ loại hết bằng khá đúng không chị, em thấy thế sẽ bỏ qua nhiều người có khả năng vì chuyện bằng cấp cũng chỉ là một yếu tố mà chị. Hi vọng đợt này cơ hội sẽ mở rộng hơn:D.

Ps: chị clear inbox đi để còn nhận mess mới chứ chị:d

- - - Updated - - -

Lần này Ngân hàng có gọi bằng khá đi thi Lan Anh nhé. Em không được gọi vì không hợp với tiêu chí gọi shortlist trong đợt tuyển dụng MM lần này

Lần này Ngân hàng có gọi bằng khá đi thi Lan Anh nhé. Em không được gọi vì không hợp với tiêu chí gọi shortlist trong đợt tuyển dụng MM lần này
Chị cho em hỏi là thi viết là thì những cái gì đấy ạ: nghiệp vụ, tiếng anh, tin học ạ hay chỉ là nghiệp vụ thôi

tớ = trung bình vẫn được gọi đi thi mà ^^
tớ nghĩ điều quan trọng ko phải là bằng gì mà là Ngân hàng sẽ chọn những ứng viên phù hợp với vị trí công việc nhất hê hê hê
@ chị Quỳnh Hồng : Năm nay thi form mới phải ko chị ? chị bật mí cho mọi ng tham khảo chút đc ko ^^

Mình nộp vào ngân hàng này ko biết bao nhiêu hồ sơ rồi :( Vậy mà sao nó vẫn cứ đăng tin tuyển dụng mãi vậy nhỉ? :|

Vâng. Em rất cám ơn Chị vì đã cho e biết lý do. :) Ngân hàng đã linh động hơn trong việc lựa chọn hồ sơ ứng viên tiềm năng, tạo cơ hội cho tất cả các ứng viên có đam mê, nhiệt huyết. Chúc Ngân hàng tìm được những ứng viên xuất sắc & tâm huyết nhất. :)

Đã có ai thi tuyển ngân hàng này rồi cho t hỏi với: có phải thi Tin Học không vậy. Thi nghiệp vụ là câu hỏi tự luận hay trắc nhiệm vậy ạ

Đã có ai thi tuyển ngân hàng này rồi cho t hỏi với: có phải thi Tin Học không vậy. Thi nghiệp vụ là câu hỏi tự luận hay trắc nhiệm vậy ạ

có thi tin học bạn ạ. nghiệp vụ cả trắc nghiệm lẫn tự luận. đề khá rộng và hay. phải ôn hết. chú ý về đề tự luận thường là đề mở.

có thi tin học bạn ạ. nghiệp vụ cả trắc nghiệm lẫn tự luận. đề khá rộng và hay. phải ôn hết. chú ý về đề tự luận thường là đề mở.
thankss Lan Anh.cậu đã từng thì Liên Việt hả.
đề tự luận là để mở là như thế nào. cậu có thể gợi ý đc không

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back