Làm việc tại ACB và partime tại ACB Hà Nội.

Các bậc tiền bối, tư vấn giùm e với.
Em có mong muốn apply vào ACB, em học chuyên ngành Tài chính, giờ muốn làm việc thì liệu e có phải học thêm mấy chứng chỉ tín dụng không anh chị nhỉ? Với chuyên môn của em thì ngoài GD viên, thì còn có những vị trí nào ạ?
À, bác nào đang lv tại ACB hà nội, khi có thông tin tuyển cộng tác viên, hay làm partime thì thông báo lên đây giùm e nhé. Thanks các bác nhiều nhiều ạ.
Rất mong mọi người nhiệt tình bình luận ạ!!!%-(

Hì, công việc vẫn vậy "trâu bò" "cày kéo" như nhau, nhưng là nv chính thức thì có chế độ hơn, lương thưởng, phụ cấp, v.v
Ko phải ngân hàng nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm mới tuyển. Đặc biệt là ACB, mình thấy hầu như là nhân viên mới ra trường hoặc thực tập ở ACB và được nhận. ACB ko khắt khe chuyện có kinh nghiệm hay chưa, mà ở khâu bạn học trường ĐH nào, 1 chút ngoại hình và cách bạn thể hiện khi phỏng vấn. Vấn đề còn lại là bạn có tồn tại được khi vào môi trường khắc nghiệt như ACB ko?
ACB có lợi thế là đào tạo tốt, rèn luyện được sức chịu đựng áp lực và kiến thức chắc chắn (các hướng dẫn, văn bản rất kỹ và chi tiết), hơn nữa môi trường tín dụng và các hoạt động ACB trong sạch lành mạnh.
Tùy các bạn thôi, nhưng bước vào ACB thì phải xác định áp lực rất lớn, đôi khi rất nản...

ko hiểu bạn đã đi làm ở đâu mà nói những thứ khó nghe như vậy. Thì đúng là nó tốt, đào tạo bài bản thì buộc nó phải áp lực. Nếu bạn ở vị trí người đào tạo, bạn cũng sẽ vậy. CHẳng bao giờ bạn đào tạo ko công cho 1 người, rồi ko đặt áp lực gì cho người ấy, mà lại để người ấy sử dụng kiến thức của bạn để đi chỗ khác làm. ĐÚng ko?

Còn cái bạn nói là ACB ko khắt khe kinh nghiệm mà lại dựa vào những cái mác mỏ hay ngoại hình thì hình như bạn đã nhầm rồi. Mình phỏng vấn vào ACB, chỉ là cộng tác viên và sắp tới mới đc NV chính thôi mà đã loại rất rất nhiều người rồi. Thậm chí mình rất béo, nhưng vẫn đc tuyển, miễn là làm đc việc. Nhà mình cũng rất nhiều người làm ACB. Bạn xem lại thông tin của mình đi nhé :)

Chúc luôn vui và nhìn đời 1 cách tươi mới hơn nhé ;)

Các bậc tiền bối, tư vấn giùm e với.
Em có mong muốn apply vào ACB, em học chuyên ngành Tài chính, giờ muốn làm việc thì liệu e có phải học thêm mấy chứng chỉ tín dụng không anh chị nhỉ? Với chuyên môn của em thì ngoài GD viên, thì còn có những vị trí nào ạ?
À, bác nào đang lv tại ACB hà nội, khi có thông tin tuyển cộng tác viên, hay làm partime thì thông báo lên đây giùm e nhé. Thanks các bác nhiều nhiều ạ.
Rất mong mọi người nhiệt tình bình luận ạ!!!%-(

Chào em, thực tế thì khi em thi tuyển vào ngân hàng thì chuyên môn em chỉ cần học tài chính hoặc ngân hàng là được.
Tuy nhiên nếu em ứng tuyển vào vị trí nào đó, ví dụ vị trí tín dụng thì em fai có những kiến thức cơ bản về tín dụng, nta sẽ ko hỏi em chứng chỉ này nọ đâu, cái họ cần là kiến thức của em.
Thực tế cho thấy nhiều người học NH thi tín dụng vẫn bị out do kiến thức tín dụng kém, so với người ko học chuyên ngân hàng mà nắm được về tín dụng thì họ sẽ tuyển người có kiến thức chuyên ngành này để giảm chi phí đào tạo, khi tuyển có thể làm đc những việc cơ bản luôn
Thêm vào đó, em cần học thêm các kỹ năng mềm để nắm bắt tình huống, tạo ấn tượng và thuyết phục nhà tuyển dụng, cho họ thấy mình có cái họ cần em nhé, chúc em thành công !

ko hiểu bạn đã đi làm ở đâu mà nói những thứ khó nghe như vậy. Thì đúng là nó tốt, đào tạo bài bản thì buộc nó phải áp lực. Nếu bạn ở vị trí người đào tạo, bạn cũng sẽ vậy. CHẳng bao giờ bạn đào tạo ko công cho 1 người, rồi ko đặt áp lực gì cho người ấy, mà lại để người ấy sử dụng kiến thức của bạn để đi chỗ khác làm. ĐÚng ko?

Còn cái bạn nói là ACB ko khắt khe kinh nghiệm mà lại dựa vào những cái mác mỏ hay ngoại hình thì hình như bạn đã nhầm rồi. Mình phỏng vấn vào ACB, chỉ là cộng tác viên và sắp tới mới đc NV chính thôi mà đã loại rất rất nhiều người rồi. Thậm chí mình rất béo, nhưng vẫn đc tuyển, miễn là làm đc việc. Nhà mình cũng rất nhiều người làm ACB. Bạn xem lại thông tin của mình đi nhé :)

Chúc luôn vui và nhìn đời 1 cách tươi mới hơn nhé ;)

Mình đã và đang làm ở ACB được gần 2 năm. Ngân hàng nào cũng sẽ đào tạo bạn, cái mình muốn nói là áp lực của ACB rất cao, chứ ko muốn bàn là có áp lực hay ko. ACB nổi tiếng ở chỗ "nuôi người" rất nhiều người làm ACB làm ở ACB và đi ngân hàng khác, cái ấy mình ko bàn tới.
Mình đang chia sẻ bản thân, vậy là mình nói khó nghe sao?
Thấy cậu hăng tiết vịt quá, tớ nghĩ cậu vào môi trường ACB ko lâu bằng tớ. Có thể cậu ko đồng ý với ý kiến cá nhân tớ, chẳng sao. Tớ thấy sao thì tớ nói vậy. Vì chính tớ đã trao đổi với 1 chị HR của ACB, và chị ấy cũng nói thẳng là sếp thích ngoại hình 1 tý. Đấy là ở chi nhánh tớ. Có thể cậu phỏng vấn ở chi nhánh khác nên ko thấy thế.
Cậu làm ở PGD Nam Hà Nội ah? tớ đến đấy 2 lần rồi. Mong là sẽ được gặp cậu để học hỏi kinh nghiệm về ACB.

Bạn ơi cho mình hỏi chút lúc phỏng ấn Ctv thẻ các ac thường hỏi j thế hihi có khó không.t3 tuần sau mình được hẹn để phỏng vấn

Bạn ơi cho mình hỏi chút lúc phỏng ấn Ctv thẻ các ac thường hỏi j thế hihi có khó không.t3 tuần sau mình được hẹn để phỏng vấn

hehe bạn này lại đc gọi phỏng vấn CTV thẻ hả. Phỏng vấn bình thường thôi, ko dễ ko khó :) Nếu may mắn vượt qua thì bạn là đồng nghiệp của mình đó ^^

Chị ntl_onlylove có kinh nghiệm phỏng vấn gì share cho chúng em với ạ ! cảm ơn chị nhiều ạ !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên