HOT Làm việc cho VPBank có OK không?

Với kinh nghiệm của người đã từng tham gia phỏng vấn vào NH, và cũng đã từng làm thành viên ban tuyển dụng của NH ( cụ thể là VPBank)để tuyển nviên mới, tôi có 1 số tư vấn cho các bạn sau khi đọc những comment của các bạn.
1. Ngành NH chưa bao giờ kém hấp dẫn cả, ngay cả vào thời điểm khủng hoảng kinh tế như hiện nay nên đừng bao giờ các bạn đặt câu hỏi " vào làm việc tại ngân hàng X... có ổn không". Câu hỏi đó là dành cho nhà tuyển dụng " có ổn ko nếu nhận bạn vao làm tại NH của chúng tôi". Phần này loại trừ bạn là con ông cháu cha hoặc bạn chưa bao giờ phải suy nghĩ về tiền.
2. Đừng bao giờ hỏi về lương tại NH. Cấp lãnh đạo ko bao giờ để bạn thiệt khi bạn có nhiều cống hiến. Các bank đều có mức lương gần giống nhau, nếu có hơn kém thì cũng ko đáng kể. Lương cao hay thấp sẽ phụ thuộc vào khả năng cống hiến của bạn là chính.
3. Câu trả lời chính : VPBank quá ổn với bạn cho hiện tại và tương lai. Trong khoảng 10 năm trở lại đây VPB nổi tiếng là nơi đào tạo được nhiều nhân tài cho nghành NH. Hiện tại có không dưới 10 lãnh đạo cấp cao tuổi dưới 40 ( tính từ Phó TGĐ trở nên)của các NH khác đã khởi nghiệp tại VPB.
4. Tôi đã từng có hơn 10 năm làm việc tại VPB và hiện tại không là người của VPB nữa nhưng tôi vẫn biết ơn VPB. Có thể những cmt của các bạn trên đây sẽ không được các bạn sử dụng khi thi tuyển nhưng các bạn nên nhớ mục tiêu của các bạn là vào làm việc tại VPB đã, còn được ưu đãi như thế nào là phụ thuộc vào các bạn. Cơ hội đến cho tất cả mọi người mà.
Chúc các bạn thành công!

Em làm sales cho khối tiêu dùng của vpbank mà lương + lương kinh doanh cũng tầm 9 triệu. còn văn phòng và QHKH DN hay QHKH cá nhân thì em chịu!, nói chung là mình cống hiến nhiều thì lương cao, em cũng không quan tâm lắm đến việc đấu đá, chạy chọt thăng cấp vì ở đâu cũng có thì phải...

Mình đang làm tại Hoàng Quốc Việt đây, câu hỏi của bạn rộng quá, ổn không là cái gì ổn. Lương thưởng, môi trường làm việc hay tình hình hoạt động:))
Thời điểm khó khăn này có việc là tốt rồi, đặc biệt lại là ở ngân hàng, đừng kén chọn quá

VP hội sở có ok không ạ? về cả môi trường và lương thưởng. (vd vị trí chuyên viên giám sát giao dịch)

năm ngoái mình đi phỏng vấn vòng 1 ở bank này, trả lời cực chuẩn luôn, chị pv mình cũng nx là em trả lời rất tốt, vậy mà lại ko có tên ở vòng sau, toàn thấy dân lập Phương Đông với DL Thăng Long gì đó, mình học TC - NH ở HV Ngân hàng đấy chứ có phải lèng phèng đâu. chả biết là có tiêu cực gì ko nữa. thất vọng tràn trề. từ đó tới h ko thèm thi bank nữa. bây h tự dưng nổi hứng thi bank nhưng nghe bảo các bank bây h cho nghỉ vc nhiều nên cũng hơ nản. dù sao đi nữa thì mình cũng có 1 năm kinh nghiệm xông pha trận mạc ở ngoài rồi. hehe

cảm ơn anh(chị) về lời tâm sự đầy tâm huyết và giáo dục. khi đọc chúng e cảm thấy suy nghĩ của m thay đổi 1 cách đúng đắn hơn. Chị có thời gian thì cho e hỏi 2 câu được ko ạ? thứ nhất đó là khi phỏng vấn vòng cuối vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng phải chú ý những điểm gì và khi làm việc rồi thì làm thế nàdedeer giữ được lòng nhiệt huyết hăng say làm việc? rất mong câu trả lời của a(chị) trong thời gian sớm! Thank you!

Nói chung làm AO thì các bạn sẽ được bên thu hồi nợ làm phiền hơi bị nhiều đấy =))

Các chế cho mình hỏi. Làm sao mình call lại hội sở k được vậy :(( mà gọi là ban quản trị thì chả bao giờ gặp tong đài

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên