Làm sao để giới thiệu bản thân thật ấn tượng trước nhà phóng vấn!

Phóng vấn lần 1, câu hỏi đầu tiên của mọi nhà phóng vấn là : Em hãy tự giới thiệu về bản thân
Vậy giới thiệu như thế nào để gây ấn tượng và không bị xoáy
Mọi người hãy cùng bàn luận nhe!!

Mình cũng chưa đi phỏng vấn thật bao giờ, chỉ phóng vấn thử một lần thôi. Lúc đó cô có nói phải có chuẩn bị trước ở nhà, phong thái tự tin, nhưng không được thái quá, tìm hiểu trước thông tin về vị trí cũng như công ty tuyển dụng mới được

Tớ đi phỏng vấn ở ngân hàng mấy lần rùi, thường câu hỏi đầu tiên bao giờ cũng là em hãy giới thiệu về bản thân. Mình cứ nói qua qua vài điểm nhưng có vẻ chưa thật sự thu hút lắm. Ai có kinh nghiệm truyền lại cho anh em xem nên nói những gì trong phút giây ngắn ngủi ấy !
thank u:)

công nhận. em thấy khi đi phỏng vấn mà bắt đầu là câu hỏi em hãy tự giới thiệu về bản thân mình là em thấy rối lắm, hic, ngoài tên, tuổi, trường, ... em chẳng pít nói gì nữa cả. mong anh chị nào có kinh nghiệm thì hãy share cũng mn với. thank ac nhiều.

hehe, mới vào đọc thấy bạn được giám đốc nhân sự acb phỏng vấn mình cứ tưởng bạn ứng tuyển vị trí giám đốc chứ^^

Mình hok biết nói sao , nhưng hum trước đi phỏng vấn ở ACB , chị giám đốc nhân sự của ACB cũng kêu mình :"Em hãy tự giới thiệu bản thân mình đi" , thế là mình làm 1 tràng ^^ . Xong chị giám đốc mỉm cười rùi khen em giới thiệu hay quá , nay mình post thử cho các bạn xem được hok nha , có gì hok hay thì góp ý cho mình nhé !!

Em xin được phép tự giới thiệu về bản thân mình ạ !
Em tên là :.....
Năm nay em 21 tuổi
Hiện đang là sinh viên năm cuối của trường.....
Sở thích của em là : tham gia các hoạt động xã hội - nhân đạo , tham gia vào các phong trào văn nghệ của trường , lớp . Thời gian rảnh em còn đọc sách và học hỏi thêm những kiến thức mà mình còn hạn chế. Đồng thời em còn thích tham gia vào các câu lạc bộ , đội nhóm để rèn luyện khả năng giao tiêp cũng như kỹ năng làm việc nhóm của mình.
Có thể nói em là một người cẩn thân , nhanh nhẹn, ham học hỏi và tiếp thu rất nhanh trong công việc. Em luôn vui vẻ và hòa đồng với mọi người xung quanh.
Hoạt động trong lĩnh vực nghệ thuật từ nhỏ nên sự tự tin cũng như khả năng giáo tiếp của em rất tốt. Cùng với sự nhạy cảm cao về tâm lý của khách hàng nên em có thể làm hài lòng những vị khách hàng khó tính nhất.
Còn nhược điểm của em có thể nói đến là khả năng điều khiển xe máy còn hạn chế ( em sẽ cố gắng khắc phục nhược điểm này )
Phương châm trong cuộc sống và công việc của em là : KHÔNG BAO GIỜ ĐẦU HÀNG TRƯỚC NHỮNG KHÓ KHĂN , THẤT BẠI !!!!

EM XIN HẾT Ạ !

xong rùi Chi giám đốc khen mình giới thiệu hay quá , rùi 1 anh hỏi mình "Thế hôm nay em không đậu buổi phỏng vấn này thì em có chịu đầu hàng không ?". Mình mỉm cười rùi nói "Dạ thưa không ạ ! Em sẽ tiếp tục phấn đầu và ứng tuyển vào Ngân hàng của mình vào 1 thời điểm khác nữa ạ !"

Rùi sau đó hỏi nhiều câu hỏi hóc búa lắm hĩ hĩ , quay mòng mòng chóng mặt luôn !

Haha, rất hồn nhiên! Nhưng chính vì thế lại ăn điểm.
Nhưng lần đầu a thấy có người đi phỏng vấn lại nói rằng nhược điểm của mình là "Khả năng điều khiển xe máy" đấy.
Thông thường nhược điểm dễ thấy và dễ thông cảm của sinh viên mới ra trường là "Kinh nghiệm còn thiếu" nhưng điểm mạnh là "Cởi mở, thân thiện, chăm chỉ và ham học hỏi", Nhờ điểm mạnh này mà "em tin rằng có thể khắc phục được điểm yếu của mình trong quá trình làm việc tại Ngân hàng"

Haha, rất hồn nhiên! Nhưng chính vì thế lại ăn điểm.
Nhưng lần đầu a thấy có người đi phỏng vấn lại nói rằng nhược điểm của mình là "Khả năng điều khiển xe máy" đấy.
Thông thường nhược điểm dễ thấy và dễ thông cảm của sinh viên mới ra trường là "Kinh nghiệm còn thiếu" nhưng điểm mạnh là "Cởi mở, thân thiện, chăm chỉ và ham học hỏi", Nhờ điểm mạnh này mà "em tin rằng có thể khắc phục được điểm yếu của mình trong quá trình làm việc tại Ngân hàng"

Hix hix tại vì em không biết chạy xe máy thật mà , cái gì em cũng có thể làm được hết đó , chỉ mỗi việc chạy xe máy là em ko làm được à hú hú hú

công nhận bn nangxuan22 hồn nhiên thật đấy, hí hí. Thứ 2 tớ đi phỏng vấn tech vòng 1 vị trí kiem soat viên ko biết sẽ có những câu hỏi gì nhỉ??? Ai biết chia sẻ cho t với. Thanks nhìu nhìu ^^

công nhận bn nangxuan22 hồn nhiên thật đấy, hí hí. Thứ 2 tớ đi phỏng vấn tech vòng 1 vị trí kiem soat viên ko biết sẽ có những câu hỏi gì nhỉ??? Ai biết chia sẻ cho t với. Thanks nhìu nhìu ^^

Kiểm soát viên ngân hàng
- Kiểm soát công việc của Giao dịch viên;
- Kiểm soát số liệu giao dịch, lập báo cáo;
- Thực hiện các công việc khác theo phân công của Trưởng phòng GDNQ.
- Kiểm soát việc thực hiện nghiệp vụ và ký chấp thuận trên các chứng từ giao dịch thuộc hạn mức kiểm soát.
- Trực tiếp giám sát, trợ giúp, hướng dẫn giao dịch viên giải quyết các yêu cầu, thắc mắc của khách hàng và tiếp thị, tư vấn khách hàng sử dụng các sản phẩm, dịch vụ của LVB.
- Kiểm soát sau các chứng từ giao dịch thuộc quyền giải quyết trực tiếp của giao dịch viên;
- Ký xác nhận bảng liệt kê chứng từ giao dịch của nhân viên giao dịch.
- Thực hiện các nhiệm vụ khác được Trưởng Phòng phân công

Mình nghĩ nhà tuyển dụng sẽ hỏi những câu đai loại như các kỹ năng, phẩm chất làm ở vị trí này, bạn có phù hợp hay ko.. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,546
Thành viên mới nhất
Kubetlegalcom
Back
Bên trên