Làm gì bây giờ?

hienpnh

Thành viên
Mình đã từng làm ACB xoàng xoàng kinh nghiệm 2 năm chức danh QHKH, mình thôi việc năm 2011 ngay khi kinh tế bắt đi xuống. Từ đó đền giờ mình cũng có đi xin việc nhiều chổ ở TpHCM. Đã hơn 1 năm rồi mà cũng chẳng có gì khả quang giờ vẫn đang thất nghiệm mặc dù đã có đi thử việc 1, 2 chổ nhưng cũng nghỉ. Giờ mình chán cái cảnh xin việc quá còn kinh doanh thời buổi giờ thì ngán quá với lại chưa có vốn. Ở nhà thì ngày nào cũng thấy mệt. Mình giờ phải làm gì đây các bạn, mình tính đi làm đại chổ nào đó cho rồi nhưng nghĩ thới cảnh phỏng vấn 2, 3 vòng thật là mệt.:(:(:(

Mình có ý kiến cá nhân ở khía cạnh việc làm:
Sao mà 1 người 2 năm KN tại ACB mà lại hok ai tuyển nhỉ? Ở đây là 1 câu hỏi lớn ....
Bây giờ thì còn suy xét gì nữa nộp hồ sơ nhiều vào... mà tầm như bạn thì thi thố dễ dàng mà... có được 1 công việc thì sẽ bớt thời gian suy nghĩ như bây giờ...;)

Mình đã từng làm ACB xoàng xoàng kinh nghiệm 2 năm chức danh QHKH, mình thôi việc năm 2011 ngay khi kinh tế bắt đi xuống. Từ đó đền giờ mình cũng có đi xin việc nhiều chổ ở TpHCM. Đã hơn 1 năm rồi mà cũng chẳng có gì khả quang giờ vẫn đang thất nghiệm mặc dù đã có đi thử việc 1, 2 chổ nhưng cũng nghỉ. Giờ mình chán cái cảnh xin việc quá còn kinh doanh thời buổi giờ thì ngán quá với lại chưa có vốn. Ở nhà thì ngày nào cũng thấy mệt. Mình giờ phải làm gì đây các bạn, mình tính đi làm đại chổ nào đó cho rồi nhưng nghĩ thới cảnh phỏng vấn 2, 3 vòng thật là mệt.:(:(:(
Bạn muốn đậu thì fải đi PV thôi, nếu sợ PV chắc chỉ có nước đi thi công chức :|

Mình ko hiểu tại sao bạn có thể 1 năm ngồi đợi việc đc nhỉ ? ^^
Đã biết kinh tế khó khăn thì phải nổ lực, chấp nâận những công việc cùi chứ ^^
CV của bạn mà trống 1 năm không đi làm là có dấu chấm hỏi cho nhà tuyển dụng đó nha.

ban co the apply vao shinhan bank, dang tuyen dung o cac chi nhanh bien hoa, binh duong, ca hoi so nua, phong van 2 lan thoi a

Mình đã từng làm ACB xoàng xoàng kinh nghiệm 2 năm chức danh QHKH, mình thôi việc năm 2011 ngay khi kinh tế bắt đi xuống. Từ đó đền giờ mình cũng có đi xin việc nhiều chổ ở TpHCM. Đã hơn 1 năm rồi mà cũng chẳng có gì khả quang giờ vẫn đang thất nghiệm mặc dù đã có đi thử việc 1, 2 chổ nhưng cũng nghỉ. Giờ mình chán cái cảnh xin việc quá còn kinh doanh thời buổi giờ thì ngán quá với lại chưa có vốn. Ở nhà thì ngày nào cũng thấy mệt. Mình giờ phải làm gì đây các bạn, mình tính đi làm đại chổ nào đó cho rồi nhưng nghĩ thới cảnh phỏng vấn 2, 3 vòng thật là mệt.
Phải cố gắng lên bác ạ, bác có xin thì người ta mới nhận chứ. Cập nhật lại bảng CV ngay đi. Với cả bác nên đi làm thêm vài năm nữa đã, giờ mà tự kinh doanh cũng không ổn trong tình hình kinh tế đang khó khăn vậy đâu

2 năm kinh nghiệm mà còn thất nghiệp á ???:-t

- - - Updated - - -

2 năm kinh nghiệm mà còn thất nghiệp á ???:-t

Chân thành cám ơn các ý kiến chia sẽ của các bạn nhé. Mình vừa nộp hồ sơ vào 1 số công ty rồi, lớn có nhỏ có. Giờ thì phải cố gằng để vượt lũ thời kinh tế khó khăn thôi. hihi. Chứ vậy hoài thì vài tháng ra đường ăn xin luôn cũng nên

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên