Là dân ngôn ngữ thì có thể vào làm ở ngân hàng không?

hoanglam1306

Thành viên mới
Em xin chào các anh chị ạ, em hiện là sinh viên năm 3 khoa ngôn ngữ Trung chuyên ngành nghiệp vụ văn phòng nhưng hiện tại em lại rất muốn được vào làm ở ngân hàng. Nay em xin được hỏi anh chị là nếu em muốn vào ngân hàng làm thì với tấm bằng cử nhân ngành ngôn ngữ Trung em có thể ứng tuyển vào các vị trí nào ạ? Em có cần phải học thêm các chứng chỉ thuộc chuyên ngành ngân hàng không? Hay là em nên theo học văn bằng 2 ạ? Em mong được anh chị giải đáp thắc mắc cho em, em cảm ơn các anh chị nhiều ạ

thoải mái em, em có thể chọn ngân hàng Trung Quốc, ở các vị trí như giao dịch viên, văn phòng/quản trị, nhân sự đều được em nhé. chúc em thành công.
Ngoài ra em có thể học thêm các khóa ngắn hạn liên quan đến kinh tế để bổ sung kiến thức kinh tế cơ bản cho mình

thoải mái em, em có thể chọn ngân hàng Trung Quốc, ở các vị trí như giao dịch viên, văn phòng/quản trị, nhân sự đều được em nhé. chúc em thành công.
Ngoài ra em có thể học thêm các khóa ngắn hạn liên quan đến kinh tế để bổ sung kiến thức kinh tế cơ bản cho mình
Dạ em cảm ơn câu trả lời của anh ạ, với anh cho em hỏi thêm nếu em không chọn ngân hàng Trung Quốc mà chọn làm ở các ngân hàng Việt Nam được không anh? Với lại em có thể học các khoá ngắn hạn liên quan đến kinh tế ở đâu ạ?

Dạ em cảm ơn câu trả lời của anh ạ, với anh cho em hỏi thêm nếu em không chọn ngân hàng Trung Quốc mà chọn làm ở các ngân hàng Việt Nam được không anh? Với lại em có thể học các khoá ngắn hạn liên quan đến kinh tế ở đâu ạ?
chắc cũng được, ngân hàng cổ phần bé bé thì có thể chứ ngân hàng lớn thì anh thấy chỉ tuyển các trường ở khối kinh tế, ít tuyển từ trường ngoại ngữ. Em có thể tìm kiếm các khóa học tại trường kinh tế quốc dân và học viện ngân hàng liên quan đến ngân hàng (nếu em ở Hà Nội :D)

chắc cũng được, ngân hàng cổ phần bé bé thì có thể chứ ngân hàng lớn thì anh thấy chỉ tuyển các trường ở khối kinh tế, ít tuyển từ trường ngoại ngữ. Em có thể tìm kiếm các khóa học tại trường kinh tế quốc dân và học viện ngân hàng liên quan đến ngân hàng (nếu em ở Hà Nội :D)
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back