Review Kinh nghiệm thi tuyển vào Ngân hàng Phương Đông - OCB

Hi cả nhà, chả là hơn nữa tháng trước mình có đc một anh ở ocb gọi tới chi nhánh phỏng vấn, hôm phỏng vấn có 3 ac, 1 chị là giám đốc chi nhánh, 1 anh ở bộ phận hành chính của c.nhánh, còn 1 anh ở ban gì đó của hội sở( ko nhớ ban tên gì). hôm đó 3 người vây vào hỏi mình, cả h đồng hồ mới xong. rồi khoảng 1 tuần sau, anh ở hành chính cn gọi mình hẹn lên gặp chị nhân sự ở hội sở nói chuyện. hôm đó mình vào gặp chị nhân sự( C.Phê thì phải) chị chỉ nhìn mình xíu, hỏi tên gì? học gì?... đại khái khoảng 2 phút là xong( hôm đó ai cũng thế). rồi mình về. tuần sau anh ở hành chính lại gọi mình( thấy số ocb hiện lên, vừa run vừa mừng..) nc một hồi nôm na nội dung là chi nhánh đã ok. nhưng khi làm tờ trinh lên nhân sự ở hội sở, họ lấy lý do là tuy mình có kinh nghiệm, khách hàng... bên bảo hiểm nhưng do mảng này và ngân hàng cũng không hoàn toàn giống nhau... đại khái thế. rồi bảo là nhân sự nói riêng trường hợp của mình fai test lại lần nữa. hẹn mình giữa tuần sau.
hỏi sơ sơ thì anh ở phòng hc nói hôm test ba phần, ngiệp vụ, iq, tiếng anh, thi trên giấy ở tại cn mình ứng tuyển lun. đang lo quá không biết thế nào? bạn nào có trải qua cái này ở phương đông chưa? cho mình ít kinh nghiệm. với lại mình cũng không học chuyên ngành tcnh nên phần nghiệp vụ và tiếng anh không biết họ hỏi gì nữa, ai biết thì giúp mình với nhé! thanks cả nhà ^^
àh mình ứng tuyển vị trí khách hàng cá nhân nhé!

các anh chị ơi cho em hỏi ocb sau khi pv khoảng bao lâu thì biết kết quả ạ? với lại nếu mình rớt thì họ có thông báo cho mình khỏi đợi chờ ko ạ?. em cám ơn các anh chị nhiều lắm!

hôm rồi 1 anh ở bp hành chính gọi cho mình, thông báo bài test đã ok. cn đã làm tờ trình,và giám đốc đã ký, gọi mình thứ 4 tới đi làm, vì gấp quá nên mình hẹn qua đầu tuần để có thời gian bàn giao công việc, mà cả tuần nay ko thấy gì cả? hôm kia mình có gọi lên hỏi thì ảnh kêu mình chờ, đang lo lắng quá,ko biết có vấn đề gì không? ai có kinh nghiệm chỉ mình nên làm gì với? chứ gọi điện cho ảnh nữa mình thấy ngại quá,

bạn ơi, bạn thi vị trí nào bên OCB vậy? tiếng anh khó ko bạn? bạn còn nhớ rõ đề ko bạn/

mấy bạn ơi cho mình hỏi? cái bảng thông tin ứng viên của ngân hàng phương đông thì công chứng ở chỗ nào vây? mình đi công chứng mà người ta hỏi rồi giờ đóng dấu ở đâu??????

cho mình hỏi. tinh hình là minh đã thi tuyển đậu vòng thi ở OCB cn sóc trăng và tuần sau được mời lên pv. trong buổi pv mình cảm thấy đã thất bại bị chê là sv mới ra trường không có kinh nghiệm rồi trả lời ko tốt lắm. sau đó 2 tuần có chị ở phòng hành chánh đt lại cho minh và hỏi mình đã từng làm ở đâu trong lúc đi học, rồi thực tập ở đâu thời gian nào tời thời gian nào. chỉ hỏi vậy thôi rồi chào tạm biệt. cho mình hỏi như vậy la sao? ai co kinh nghiệm đã làm trong OCB có thể tl giúp được ko ah?

Bài test của NH này mình cũng đã làm qua:
Gồm 3 bài:
Nghiệp vụ: Tầm 15 câu trắc nghiệm, 2 câu tự luận mỗi câu 1 điểm.
IQ: 3 câu hình mỗi câu 2 điểm, 1 câu em biết gì về OCB, 1 câu em biết gì về lĩnh vực ngân hàng.
Tiếng Anh: 4 phần, 3 trắc nghiệm, 1 tự luận, chọn đáp án sai trong câu, điền vào câu, cho đoạn reading- chọn câu trả lời, cuối cùng là writing: tại sao cần thiết phải học Eng :D?

Bài test của NH này mình cũng đã làm qua:
Gồm 3 bài:
Nghiệp vụ: Tầm 15 câu trắc nghiệm, 2 câu tự luận mỗi câu 1 điểm.
IQ: 3 câu hình mỗi câu 2 điểm, 1 câu em biết gì về OCB, 1 câu em biết gì về lĩnh vực ngân hàng.
Tiếng Anh: 4 phần, 3 trắc nghiệm, 1 tự luận, chọn đáp án sai trong câu, điền vào câu, cho đoạn reading- chọn câu trả lời, cuối cùng là writing: tại sao cần thiết phải học Eng :D?
Bạn thi ocb ở đâu vậy???

Cho em hởi. o đây có anh chị nào đã thi đậu vào ngân hàng Phương Đông không? em định thi vào vị trí chuyên viên kế toán. mà ko có tài liệu gì để ôn hết.rất mong các anh chị giup đỡ

Các Bạn ơi, minh sap thi tuyển vào Phương Đông vị trí CVQHKH, Ban nào có thi rồi, Làm ơn share cho mình chút kiến thức, kinh nghiệm hay cấu trúc đề thi như thế nào Các Bạn ơi ...
Chúc Các Bạn thành công và hạnh phúc trong cuộc sống..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,450
Thành viên mới nhất
A Life Once Los
Back
Bên trên