Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi thế vòng 2 thì phỏng vấn những gì vậy bạn?

---------- Post added 29-05-2012 at 08:20 PM ----------

bạn ơi thế vòng 2 họ phỏng vấn những gì vậy bạn?

Mình đang làm SA mới đc 1 tuần. Nói chung là áp lực, vì là NV mới, lại vừa ra trường mà bị áp doanh số nên hoang mang lắm. Nói chung những bạn nào mong chờ vào ngân hàng lương cao nhàn hạ thì đừng nên apply. Vì để làm SA thì phải là người năng động

bạn ơi phỏng vấn vòng 2 thì họ hỏi những gì vậy bạn?

có ai sắp đi phỏng vấn vòng 1 vị trí SA-HN ngày 05/06 tại 88 Láng Hạ không vậy? vào đây điểm danh trao đổi cho vui nhé

mình trả lời giúp các bạn câu hỏi này nhé.

Phải nói là bên MSB tuyển dụng rất nhanh. Nói thật tuyển ồ ạt. Nhưng chất lượng ra sao thì các bạn cũng tự biết nhé.

Vị trí CV QHKH ở MSB tuyển từ trung cấp. Nên các bạn nói chuyng nộp hồ sơ là đỗ.

Phỏng vấn thì họ hỏi lung tung ví dụ nhà có đk không. E có huy động được tiền không.

Sau khi làm ở MSB mình có cảm nhận như này

Phỏng vấn nhanh trong vòng 2 tuần các bạn sẽ đi hoàn thiện và đào tạo. Thời gian đào tạo là 3,5 ngày.

Sau khi đào tạo xong làm 1 bài test 100 câu trắc nghiệm. Đạt 70 cậu là qua. Và khi đi làm các bạn sẽ được cộng điểm đào tạo. Nếu trên 85 câu là 300 điểm từ 70 đến 85 là 200 điểm. Còn dưới 70 thì thi lại đợt sau.

MSB tính điểm như nào mình cũng xin nói cho các bạn rõ luôn :

300 điểm = 1 khoản tiền gửi tiết kiệm 1 tháng với số tiền là 1 tỷ hay bằng 150tr tiền gửi không kỳ hạn.

Tóm lại 1tr TGKKH = 2 điểm, 1tr TGTK =0.3 ( CHÚ Ý TIỀN NÀY PHẢI ĐỂ TRONG TÀI KHOẢN 1 THÁNG MỚI ĐC SỐ ĐIỂM NHƯ VẬY)

Các bạn sau khi đỗ sẽ vào làm. Nói chung là huy động hay phát hành thẻ. Sẽ bị teanlead thúc lên nguồn người nhà. Và bảo họ gửi vào. Nếu nhà bạn nào có đk thì ngon. Nhưng người nhà ko thể gửi vào mãi đc đúng không. Sẽ lại phải ra
ngoài huy động. và có rất nhiều phải bỏ cuộc. Và họ đã bị mất 1 nguồn tiền từ người nhà gửi vào MSB với giá rẻ.

Bởi vì họ thường gửi không kỳ hạn để lấy điểm. Người nhà chấp nhận hy sinh cho con cháu họ. Và MSB đã được 1 nguồn tiền giá rẻ phải không. Nếu các bạn từ bỏ sẽ lại có nguwofi khác vào thay thế. Cứ thế nối tiếp nhau

Còn nữa nhưng mình phải đi ăn cơm. Sẽ viết tiếp những cái lý thú tiếp cho các bạn về MSB

Hi vọng bạn love-story ở trển tiếp tục cập nhật những thông tin thú vị mà bạn biết cho những người đang tìm việc ở MSB nhé. Mặc dù mình chẳng bao giờ có ý định làm vị trí tín dụng, nhưng mình cũng muốn tìm hiểu thêm các vị trí khác nhau xem sao. Cảm ơn những chia sẻ thú vị của bạn !

Nếu thật sự các bạn muốn nghe mình sẽ nói cho các bạn biết. Còn các bạn muốn xem đấy có phải là sự thật ko? thì tốt hơn các bạn cứ vào làm đi sẽ rõ. Mình cũng làm như vậy. Và đúng như những gì mọi người đã nói. Msb với mình sẽ không bao giờ mình quay lại

Thật hả bạn. Nhưng nếu ko phải là bên QHKH thì sao nhỉ, ví dụ liên quan tới Kiểm soát nội bộ hay QTRR thì tuyển dụng và môi trường lv sẽ như thế nào. Tks bạn vì đã chia sẻ nhé.

Có ai đi phỏng vấn ngày mai ko? điểm danh nào. môi trường có thể với người này là tốt, với ng kia là ko tốt, dù sao cũng nên thử sức! cố lên nhé các bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn này kinh nghiệm bên MSB cao quá đó, chắc kinh qua bên này rồi, đa phần bạn nói chính xác. nhưng còn một ý nữa là, nếu bạn nào có khả năng, năng lực cũng như có kỹ năng mền tốt, thì khả năng giữ lại và thuyên chuyên cũng có, chứ không phải out đâu.
nếu bạn nào muốn có kinh nghiệm về ngân hàng thì có thể làm MSB lấy kninh nghiệm.
nếu bạn nào có ý gì hay khác thì chia sẻ với anh em với.
TKs và chúc sức khoẻ
mình trả lời giúp các bạn câu hỏi này nhé.

Phải nói là bên MSB tuyển dụng rất nhanh. Nói thật tuyển ồ ạt. Nhưng chất lượng ra sao thì các bạn cũng tự biết nhé.

Vị trí CV QHKH ở MSB tuyển từ trung cấp. Nên các bạn nói chuyng nộp hồ sơ là đỗ.

Phỏng vấn thì họ hỏi lung tung ví dụ nhà có đk không. E có huy động được tiền không.

Sau khi làm ở MSB mình có cảm nhận như này

Phỏng vấn nhanh trong vòng 2 tuần các bạn sẽ đi hoàn thiện và đào tạo. Thời gian đào tạo là 3,5 ngày.

Sau khi đào tạo xong làm 1 bài test 100 câu trắc nghiệm. Đạt 70 cậu là qua. Và khi đi làm các bạn sẽ được cộng điểm đào tạo. Nếu trên 85 câu là 300 điểm từ 70 đến 85 là 200 điểm. Còn dưới 70 thì thi lại đợt sau.

MSB tính điểm như nào mình cũng xin nói cho các bạn rõ luôn :

300 điểm = 1 khoản tiền gửi tiết kiệm 1 tháng với số tiền là 1 tỷ hay bằng 150tr tiền gửi không kỳ hạn.

Tóm lại 1tr TGKKH = 2 điểm, 1tr TGTK =0.3 ( CHÚ Ý TIỀN NÀY PHẢI ĐỂ TRONG TÀI KHOẢN 1 THÁNG MỚI ĐC SỐ ĐIỂM NHƯ VẬY)

Các bạn sau khi đỗ sẽ vào làm. Nói chung là huy động hay phát hành thẻ. Sẽ bị teanlead thúc lên nguồn người nhà. Và bảo họ gửi vào. Nếu nhà bạn nào có đk thì ngon. Nhưng người nhà ko thể gửi vào mãi đc đúng không. Sẽ lại phải ra
ngoài huy động. và có rất nhiều phải bỏ cuộc. Và họ đã bị mất 1 nguồn tiền từ người nhà gửi vào MSB với giá rẻ.

Bởi vì họ thường gửi không kỳ hạn để lấy điểm. Người nhà chấp nhận hy sinh cho con cháu họ. Và MSB đã được 1 nguồn tiền giá rẻ phải không. Nếu các bạn từ bỏ sẽ lại có nguwofi khác vào thay thế. Cứ thế nối tiếp nhau

Còn nữa nhưng mình phải đi ăn cơm. Sẽ viết tiếp những cái lý thú tiếp cho các bạn về MSB

Tớ tự out chứ không phải tớ không đủ chỉ tiêu. Tớ giải thích cho các bạn như vậy mà bạn không hiểu ah.

Vì tớ nhận ra 1 điều rằng làm cái nghề đó rất bạc. Và rồiđấ mọi người đều ra đi. Mà nói thẳng vị trí y ở MSB các bạn không được coi là nhân viên ngân hàng đâu. Các bạn chỉ gọi là các mác thôi. Các bạn học ngân hàng và các bạn muốn làm những gì mình được học đúng không. Nhưng ở đây ngoài các kĩ năng mềm như thuyết phục, giao tiếp.... Nói thẳng bất kỳ sale trong lĩnh vực nào cũng như vậy cả mà thôi.

Nhìn 1 cách toàn diện ở HUB có 100 người làm sale thì chỉ có 1 người đc cái mà MSB gọi là thăng tiến nhanh. Các bạn có muốn biết con số họ huy động đc là bao nhiêu không. Nó là con số mà bạn sẽ không đạt đc đâu. HÊH

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên