Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Kinh nghiệm tái 2 năm nộp mà ko bao giờ có hồi âm
Tiêu chí tuyển dụng của SHB khó ghê

13/06 Mình có lên tham gia phỏng vấn hội sở SHB CVQHKH cá nhân ,đc nhân sự hẹn lúc 10h nhưng 12h mà vẫn chưa được PV,mặc dù đã được anh chị sẽ pv qua trưa nhưng mình vẫn thấy không thỏa đáng lắm( vẫn còn hơn chục bạn chưa phỏng vấn ).Lúc gọi điện để PV thì nói rất nhanh thông báo địa điểm giờ .Nhưng đến PV thì lôm côm quá
Đã được gọi đi pv vòng 2 chưa bạn?

Mình vừa trúng tuyển SHB vị trí CVQHKH cá nhân không biết chế độ lương thưởng bên này sao có bạn nào chia sẻ giúp mình không ?

Chu
Chúc mừng b nha.. Mai t đi pv lần 1 ở shb.. Ở đây quy trình tuyển dụng ntn b, mấy vòng vây.. Vòng 1 pv hỏi kiểu gì b
Vòng 1 hỏi bâng quâng mấy câu như rà soát hồ sơ ấy bạn , vòng 2 sẽ phỏng vấn qua skype với phòng nhân sự ngoài hà nội . Hỏi lắc léo vấn đề tại sao nghỉ ở ngân hàng cũ , làm sao đạt chỉ tiêu ? Phát triển kế hoạch để hoàn thành chỉ tiêu ntn ? Cứ xoáy mấy điểm đo thôi bạn vì mình có kinh nghiệm nên họ hỏi vậy

PV nói chung thì rất mênh mông nhưng theo kinh nghệm của mình thì các bạn cứ nắm chắc kiến thức môn mà mình học tốt nhất, điểm phẩy cao nhất trên bảng điểm,... và chú ý chút đến môn nghiệp vụ liên quan đến vị trí mình thi...:)

Chẳng hạn như QHKHDN....
Thì ng ta hay hỏi đến một số câu như:
Theo bạn thì khi lần đầu tiên tiêp xúc vs KH điều gì ở KH mà bạn thấy có thể cho vay?
Khi thẩm định một phương án, dự án vay vốn thì cần thẩm định những yếu tố nào?
Cho bạn chỉ tiêu 1 tháng phải có đc 10 KH quan hệ vs SHB bạn sẽ làm như thế nào?

Chi nhánh HN thực sự rất ngon vì thế chắc họ sẽ đòi hỏi ở ứng viên khá nhiều,...một số anh chị chi nhánh mình thì mấy lần SHB HN mà ko đậu,...
Nhưng các bạn hãy cố gắng lên nhé.... cứ tự tin nhưng đừng thái quá,.. và "ngoan" một chút nhé,.. cứ thoải mái trao đổi vs ng phỏng vấn... Tuy nhiên, mình là ng mới chưa có KN, nếu có nói sai,.. bị mắng đừng sợ,.. cứ nghe và gật,... đừng bật mạnh nhé,,...!

Ko biết bên HN thế nào bên Thăng Long mình PV chỉ có mỗi chị GĐ phỏng vấn thui,... mình thích cách PV đó,... dễ dàng trao đổi,... và chị ấy không qua cứng nhắc như các nhà tuyển dụng khác,...mình ko có màn giới thiệu bán thân,...dườm dà như đi PV ở các NH khác,... chưa kịp giới thiệu bản thân chị ấy hỏi luôn,... em tên là gì ? học trường nào ra?.

Chúc các bạn May mắn nhé!! Các SHB Banker tương lai...!** :-*
bạn trả lời mấy câu này thế nào thế, cho mình tham khảo đc ko

Vòng 1 hỏi bâng quâng mấy câu như rà soát hồ sơ ấy bạn , vòng 2 sẽ phỏng vấn qua skype với phòng nhân sự ngoài hà nội . Hỏi lắc léo vấn đề tại sao nghỉ ở ngân hàng cũ , làm sao đạt chỉ tiêu ? Phát triển kế hoạch để hoàn thành chỉ tiêu ntn ? Cứ xoáy mấy điểm đo thôi bạn vì mình có kinh nghiệm nên họ hỏi vậy
Hôm nay t đi pv, nhìn chung pv đơn giản... Đây là vòng sơ loại thôi,, hope mọi chuyện sẽ tốt đẹp nam ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên