Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hì, mình vừa phỏng vấn tuần trước, đang đợi kết quả bạn ạ.
Chuẩn bị chu đáo nhất cho những vị trí tương tự thế này đó là đọc "Thời báo ngân hàng" + thời báo kinh tế Việt Nam để cập nhật tin tức.
Còn về TV, mình khuyến nghị nên xem chương trình Đối thoại trên VTC8, rất hay và hữu ích.
Chúc các bạn thành công.

ở đây có ai pv shb phú nhuận ko nhỉ?cũng hơn 2 tuần rồi mà chưa thấy kq?chắc amen rồi quá.

Có mình đây, chờ hoài mà ko thấy. Chắc sáp nhập rồi nên ngưng tuyển ^^

---------- Post added 17-04-2012 at 04:44 PM ----------

bạn ơi hôm bạn nộp hồ sơ online ý, bạn có dán ảnh vào file excel ko? mình đang băn khoăn vụ ảnh hay ko ảnh :(

Tất nhiên là nên dán vào rồi :) Nếu là Nam thì nên chụp hình mặc vest và đeo cavat, còn Nữ thì chỉ cần mặc đồ công sở bình thường (nên trang điểm chút nhé ^^)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
anh ơi, em cũng thi vị trí nhân viên kế hoạch phòng kế hoạch tổng hợp ở shb đợt cùng anh đó, nhưng tại em mới ra trường, chị ấy kêu em còn trẻ và chưa có nhiều kinh nghiệm, chị ấy hỏi em mấy vấn đề linh tinh thôi. anh dc chị ấy bảo lập báo cáo chắc là a hi vọng đỗ cao đó, shb toàn thấy ưu tiên kinh nghiệm thôi. em thi shb cũng mấy lần rồi mà lần nào cũng bảo trẻ, nản quá. khi nào anh dc gọi trúng tuyển thì thông báo với em 1 tiếng nha để mọi ng chúc mừng.hi. em thất nghiệp mấy tháng rồi buồn quá.

chiều nay mình đc chị nhân sự gọi điện hẹn sáng 3/5 đến phỏng vấn vị trí chuyên viên kiểm tra kiểm soát nội bộ tại hội sở! có bạn nào cũng đc gọi ko? trao đổi tý! mà sao ko thấy thi viết mà lại gọi phỏng vấn nhỉ, mình là ng chưa có kinh nghiệm! lạ thật

Chiều nay mình cũng được gọi đi phỏng vấn chuyên viên kiểm soát nội bộ. Hình như CVKSNB không phải thi tuyển, chỉ phải phỏng vấn thôi. Chẳng biết phải chuẩn bị gì khi phỏng vấn đây. Hic

Mình cũng vừa đc gọi chiều mùng 3/5 đi pv. Không hiểu đây là phỏng vấn sơ tuyển hay phỏng vấn chọn luôn nữa. Chắc sáp nhập với Habubank nên họ cần người phỏng vấn lấy luôn chăng:D

chiều nay mình đc chị nhân sự gọi điện hẹn sáng 3/5 đến phỏng vấn vị trí chuyên viên kiểm tra kiểm soát nội bộ tại hội sở! có bạn nào cũng đc gọi ko? trao đổi tý! mà sao ko thấy thi viết mà lại gọi phỏng vấn nhỉ, mình là ng chưa có kinh nghiệm! lạ thật
bạn nộp hồ sơ ở HN hay HCM vậy. Mình cũng đang chờ mà chưa thấy thông tin gì cả...hix hix

bạn nộp hồ sơ ở HN hay HCM vậy. Mình cũng đang chờ mà chưa thấy thông tin gì cả...hix hix
mình nộp hồ sơ ở Hà Nội, bạn cũng nộp vì trí chuyên viên kiểm soát nội bộ ở Tp HCM à? thôi cứ đợi bạn ah, mình nộp từ 26/3, hôm qua mới đc gọi

---------- Post added 27-04-2012 at 08:23 PM ----------

Mình cũng vừa đc gọi chiều mùng 3/5 đi pv. Không hiểu đây là phỏng vấn sơ tuyển hay phỏng vấn chọn luôn nữa. Chắc sáp nhập với Habubank nên họ cần người phỏng vấn lấy luôn chăng:D
bạn có biết vị trí này ng ta hỏi những gì ko? mình đc hẹn pv sáng mà chả biết ôn cái gì. hic

mih cũng được gọi đi phỏng vấn sơ bộ vào sáng 3/5 tại 72 Trần Hưng Đạo nè, ko biết thế nào, cũng chưa có kinh nghiệm tại vị trí đó :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên