Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Review về PV Đông Á Bank - Chuyên viên QHKHDN
Hôm nay 18/11 mình đến phỏng vấn vòng cuối Đông Á Bank có một số review cho các bạn tham khảo

1.Chúc mừng lọt vào vòng cuối cùng này "từ ban giám khảo" :)
2. Giới thiệu bản thân (câu muôn thuở)
3. Điều gì thôi thúc em (động lực) đến với Đông Á và muốn làm việc cho Đông Á.
4. Em hãy cho chúng tôi biết những khả năng, những kỹ năng mà em có để thuyết phục chúng tôi tuyển dụng em.
5. Để biết được khách hàng đó có đủ các yếu tố (tiềm lực, uy tín,....) để tiến tới cho vay đầu tiên e phải xem xét điều gì trước, từ những nguồn nào.
6. Em có những Ưu, khuyết điểm nào?
7. Khi rảnh rỗi em hay làm gì?
8. Em có chịu được áp lực không? Tín dụng áp lực lắm?
9. Múc lương mong muốn của em là bao nhiêu?
10. Em có thể giao thiệp xã giao bên ngoài đc không? (uống rượu, bia)
9. Nếu em được tuyển dụng em có thể đi làm ngay được không?
Gợi ý:
- Đa số là câu hỏi gợi mở, liên quan đôi chút tới nghiệp vụ một chút nhưng anh chị rất vui, buổi phỏng vấn hoàn toàn không có áp lực (mình là người pv đầu tiên, ra khỏi phòng bên ngoài hỏi "Bên trong pv gì mà toàn cười không vậy")
- Anh/chị thích sự trung thực và đôi khi những câu hỏi cần thiết thì phải "nịnh" nhà tuyển dụng 1 chút đại loại (những thông tin này em chưa tìm hiểu sâu nhưng nếu đc tuyển dụng em sẽ muốn học hỏi thêm từ các anh chị) - Chị NS nói vậy luôn (chị chia sẻ kinh nghiệm pv)

Câu 5: Mình nhận được 2 cái gật đầu từ (PGĐ Miền Nam và chị NS), anh Giám đốc thì nhìn mình cười
Câu trả lời của mình như sau: Ngoài những giá trị sổ sách mà công ty cung cấp chúng ta còn phải tìm hiểu những nguồn bên ngoài như "Dư luận, báo chí để biết thêm thông tin phản ánh DN". Chính vì câu này mà mình bị anh giám đốc vặn "công ty lớn thì mới có báo chí, công ty nhỏ sao có báo chí" vừa hỏi xong anh GĐ bị chị NS vỗ vai "em nó trả lời đúng rồi mà anh vặn thêm làm gì, làm khó em nó ko à", pv cực vui và thoải mái.

Nói chung cuộc phỏng vấn giống như một cuộc trò chuyện về những người mới gặp nhau, vần đề ngân hàng, báo chí dư luận các bạn à.
:)) Sao thấy khó nhỉ, hồi đó mình pv có 2 chị, (NV Quản lý tín dụng) và chỉ toàn hỏi kiến thức Kế toán NH ko hỏi gì về KT xã hội cả.

Là thế này, ngày phỏng vấn chị tuyển dụng đã nói rõ: Bất kì tỉnh nào đều được đào tạo tại hội sở HCM 6 tháng đến 2 năm, nếu tỉnh có chỉ tiêu mới đưa về tỉnh làm...Không biết nhận vào đợt này đông không nữa.
Các bạn cho mình hỏi:
Trong thời gian đào tạo EAB có hỗ trợ lương không thế?

Tên bạn này khó dịch nhỉ?
Ngô Thanh Thiên
Ngô Thánh Thiện
Ngô Thanh Thiện
Ngô Thành Thiên
Ngô Thạnh Thiên?
Mà hồ sơ tạo trên trang đông á thấy các mục khá là sơ sài.
Mình nhập nick bạn mình thui, nick bạn mình k xài nữa, mình lấy xài luôn thui bạn, sao bạn bk hs trên trang đông á hay vai

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên