Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn tham gia sơ tuyển ở quỹ tiết kiệm hạnh thông tây fk? đây cũng là lần đầu mình đi sơ tuyển ngân hàng nên hk biếtt là có phải mình được gọi đến sơ tuyển ở đâu thì tức là tuyển dụng cho CN đó dk bạn?

không phải sơ tuyển ở đâu thì tuyển đó đâu bạn...QTK HTT có phòng đào tạo riêng của DAB nên tập trung sơ tuyển ở đó.

- - - Updated - - -

Có bạn nào biết số máy lẻ của Phòng Nhân Sự ko nhỉ ? Mình muốn gọi điện hỏi kết quả Phỏng vấn...mình phỏng vấn đến nay là 15 ngày rồi vẫn chưa thấy trả lời trả vốn gì hết !

bạn tình theo lịch hay theo ngày làm việc...mình nghĩ theo ngày làm việc đấy bạn. Đậu mới có thông báo để đi tiếp bạn ak!

- - - Updated - - -

bạn tham gia sơ tuyển ở quỹ tiết kiệm hạnh thông tây fk? đây cũng là lần đầu mình đi sơ tuyển ngân hàng nên hk biếtt là có phải mình được gọi đến sơ tuyển ở đâu thì tức là tuyển dụng cho CN đó dk bạn?[/QU
so tuyen tap trung thoi ban, chu neu dau thi tuy phan ve CN nao nua. so tuyen cung de lam, chi hoi 2 or 3 cau thoi: ve ban than, muc luong, muc tieu nghe nghiep, co kinh nghiem j chua...
hôm 21/5 có đi phỏng vấn bên QTK Hạnh Thông Tây k truongkyeu?

Sáng nay mình mới đi sơ tuyển ở Hạnh Thông Tây
Có 1 chị xinh gái và 1 anh đẹp mổi người ngồi 1 bàn
sau đó lần lượt từng bạn tự giác lên face to face với Anh/Chị

Nhìn quanh chỉ thấy có 4 bạn nử lên ứng tuyển GDV và NQ, còn lại khoảng 20 người là nam không à, chắc là ứng tuyển vị trí NVTD với PTKD.

Lúc đầu có hơi hồi hợp nhưng trả lời vài câu thì lấy lại bình tĩnh

Nói chung buổi phỏng vấn rất thú vị.

Cùng nhau chờ kết quả và ôn bài tiếp thôi. Chúc các bạn đậu hết nhe.

bạn tình theo lịch hay theo ngày làm việc...mình nghĩ theo ngày làm việc đấy bạn. Đậu mới có thông báo để đi tiếp bạn ak!
Tran duy : Mình đã phỏng vấn vòng cuối rồi !! Mình thực sự sốt ruột, bạn của mình cũng phỏng vấn chung mà nó cũng chưa có kết quả gì ! Đã 15 ngày rồi ,đậu hay hok cũng phải thông báo chứ ! Khi phỏng vấn xong người ta nói em hãy kiểm tra email. Đứa nào cung vậy hết !!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tran duy : Mình đã phỏng vấn vòng cuối rồi !! Mình thực sự sốt ruột, bạn của mình cũng phỏng vấn chung mà nó cũng chưa có kết quả gì ! Đã 15 ngày rồi ,đậu hay hok cũng phải thông báo chứ ! Khi phỏng vấn xong người ta nói em hãy kiểm tra email. Đứa nào cung vậy hết !!!
oh! thôi ráng xíu nữa nhé bạn...mà vòng cuối là phỏng vấn nghiệp vụ hả bạn? mình cũng đang đợi kết quả để phỏng vấn nghiệp vụ...nên k biết sao nữa

nhân viên phát triển kinh doanh bên ngân hàng Đông Á có phải bộ phận mới không mội người, mình nghe nói là chuyên về sale hơn. cũng không rõ nữa. có bạn nào biết không

- - - Updated - - -

Sáng nay mình mới đi sơ tuyển ở Hạnh Thông Tây
Có 1 chị xinh gái và 1 anh đẹp mổi người ngồi 1 bàn
sau đó lần lượt từng bạn tự giác lên face to face với Anh/Chị

Nhìn quanh chỉ thấy có 4 bạn nử lên ứng tuyển GDV và NQ, còn lại khoảng 20 người là nam không à, chắc là ứng tuyển vị trí NVTD với PTKD.

Lúc đầu có hơi hồi hợp nhưng trả lời vài câu thì lấy lại bình tĩnh

Nói chung buổi phỏng vấn rất thú vị.

Cùng nhau chờ kết quả và ôn bài tiếp thôi. Chúc các bạn đậu hết nhe.

nhân viên phát triển kinh doanh bên ngân hàng Đông Á có phải bộ phận mới không mội người, mình nghe nói là chuyên về sale hơn. cũng không rõ nữa. có bạn nào biết không

bạn tham gia sơ tuyển ở quỹ tiết kiệm hạnh thông tây fk? đây cũng là lần đầu mình đi sơ tuyển ngân hàng nên hk biếtt là có phải mình được gọi đến sơ tuyển ở đâu thì tức là tuyển dụng cho CN đó dk bạn?

bạn sơ tuyển ngày nào? theo mình biết thì không phải sơ tuyển ở đâu là làm ở đó đâu. sau này ngta phân đi chỗ khác đó bạn

banker385; đã viết:

NHPTKD chủ yếu hiểu rỏ về sp, DV của NH rồi tìm kiếm khách hàng tiềm năng, tư vấn thuyết phục KH sử dụng các SP DV của NH thoy
Lương KD zday cũng ok mà, chưa kể thưởng doanh số
Còn các khâu khác NVTD và TPTD sẽ làm.

Có bạn nào sơ tuyển hôm 22/5 vị trí NVTD có nhận được mail đi test chưa??

các bạn có ai thi ở hà nội k?
nguyễn lương bằng k?
mình nộp hồ sơ lâu lắm rồi
sao không thấy tin nhắn ai thông báo cả,hixx

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919