Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Like câu của lieunhuphong "Lời khuyên: Hãy trả lời bằng tất cả khả năng của bạn, lắng nghe, suy nghĩ và trả lời. Đừng hấp tấp, và hãy thêm 1 tí chém gió nhé!" - Lúc phỏng vấn EAB mình cũng chém gió kinh lắm.
P/s: Mọi người cùng cố gắng nhá! Rồi mọi việc sẽ ổn :) Mình tiếp tục phưu lưu đây :D

:-?thứ 7 ngày 3/11 tới đây có ai đi thi viết vào vị trí NVTD chi nhánh Hưng Yên k? lần đầu đi thi run quá, không biết eab này hỏi những cái j nữa. hic

ai cho cho em xin ít kinh nghiệm thi viết vị trí NVTD với. ngày kìa là thi rôi.hic. mà ngta bảo mang máy tính là máy tính bấm hay laptop thế mọi người ?////////

ai cho cho em xin ít kinh nghiệm thi viết vị trí NVTD với. ngày kìa là thi rôi.hic. mà ngta bảo mang máy tính là máy tính bấm hay laptop thế mọi người ?////////
Calculator í.hehe.đi mà tính IQ với nghiệp vụ chứ b

- - - Updated - - -

:-?thứ 7 ngày 3/11 tới đây có ai đi thi viết vào vị trí NVTD chi nhánh Hưng Yên k? lần đầu đi thi run quá, không biết eab này hỏi những cái j nữa. hic

Bữa trước m bị hỏi là học ngành gì, biết gì về vị trí ứng tuyển chưa? kinh nghiệm liên quan?
Khó khăn gì nếu tiếp nhận công việc? Đề nghị lương bao nhiêu?

bạn có đề thi nào vao EAB k?

Mình k nhớ đề lắm, IQ thì luyện trên cannao là nhuyễn nì, Tiếng Anh hơi giống thi tốt nghiệp 12 (tìm từ sai trong câu, điền từ vào chỗ trống, trả lời đoạn văn...)
Nghiệp vụ thì do mình thi quản trị tổng hợp nên thi viết, k giống tín dụng b nà
Trên web ni có lẽ cũng có nhiều đó, b vào search thử xem

Mình thì đang thấp thỏm chờ EAB gọi vs phân về chi nhánh! Mới ra trường nên năm đầu học hỏi kinh nghiệm là chính, lương bổng đủ sống là được. Giờ kinh tế khó khăn, kiếm được việc là mừng roài :D.
Nếu may mắn về CN Q.10 thì mong lieunhuphong chỉ giáo ^^

Nếu được ngân hàng gọi hay gửi mail thì lên báo mọi người biết nhé. Hy vọng thành đồng nghiệp tương lai :)

Back
Bên trên