Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình đã đỗ vòng thi viết. Ngày mai mình pv lần 2 ở EAB Nha Trang, có anh/chị/em nào có kinh nghiệm truyền đạt cho mình với, mình hồi hộp quá :-ss, đã vào đến vòng này rồi mà rớt thì tiếc chết mất...%-(

Vòng này chấm kỹ năng là chính đó bạn. Tự tin, ăn nói từ từ, không cần phải vội vàng hấp tấp đâu. Chúc bạn may mắn!

- - - Updated - - -

Thấy tất cả các bạn hiện đang rất hồi hộp cảm thấy như của mình ngày xưa. Chúc các bạn đều đậu và trở thành đồng nghiệp EAB.
Riêng chúc bạn xichlo tiếp tục vòng thi tốt nhất.

EAB môi trường làm việc tốt không bạn? Bạn đang làm EAB chi nhánh nào thế?

EAB môi trường làm việc tốt không bạn? Bạn đang làm EAB chi nhánh nào thế?
Môi trường thì ổn, nếu so sánh chuyên nghiệp như ACB thì k thể nhưng làm việc được, lấy kinh nghiệm ok. Thích ổn định thì ở lại EAB, còn thích bay cao bay xa thì ACB, Sacombank ...
Mình đang làm tại Chi nhánh Quận 10, hok bik bà con nào đậu mà lọt vô CN quận 10 thì pm trên này 1 tiếng. Một trong 3CN làm ăn tốt nhất của EAB -> áp lực nhất :-L

Môi trường thì ổn, nếu so sánh chuyên nghiệp như ACB thì k thể nhưng làm việc được, lấy kinh nghiệm ok. Thích ổn định thì ở lại EAB, còn thích bay cao bay xa thì ACB, Sacombank ...
Mình đang làm tại Chi nhánh Quận 10, hok bik bà con nào đậu mà lọt vô CN quận 10 thì pm trên này 1 tiếng. Một trong 3CN làm ăn tốt nhất của EAB -> áp lực nhất :-L

Mình thì đang thấp thỏm chờ EAB gọi vs phân về chi nhánh! Mới ra trường nên năm đầu học hỏi kinh nghiệm là chính, lương bổng đủ sống là được. Giờ kinh tế khó khăn, kiếm được việc là mừng roài :D.
Nếu may mắn về CN Q.10 thì mong lieunhuphong chỉ giáo ^^

Mình thì đang thấp thỏm chờ EAB gọi vs phân về chi nhánh! Mới ra trường nên năm đầu học hỏi kinh nghiệm là chính, lương bổng đủ sống là được. Giờ kinh tế khó khăn, kiếm được việc là mừng roài .
Nếu may mắn về CN Q.10 thì mong lieunhuphong chỉ giáo ^^
Hi` cái này thì vô tư. Cứ lên đây lại thấy các bạn nc về thi ở EAB làm mình thấy vui nên muốn chúc all các bạn vậy.

Hi` cái này thì vô tư. Cứ lên đây lại thấy các bạn nc về thi ở EAB làm mình thấy vui nên muốn chúc all các bạn vậy.

Hoan nghênh tinh thần giúp đỡ anh em của bạn lieunhuphong ^^. CN Q.10 làm ăn tốt thế chắc lương bổng của khá hen.
Ai nghe mình thi tuyển ở EAB cũng phán cho mình 1 câu "Lương bèo" =.=

Hoan nghênh tinh thần giúp đỡ anh em của bạn lieunhuphong ^^. CN Q.10 làm ăn tốt thế chắc lương bổng của khá hen.
Ai nghe mình thi tuyển ở EAB cũng phán cho mình 1 câu "Lương bèo" =.=
Đúng rồi bạn. Lương bèo mà, nhưng nếu k phải các CN làm ăn như thế thì áp lực không cao, bạn có thể làm lấy nền tảng và chuyển quan NH lớn cũng tốt. Nói chung bản thân mình thì thấy trong tình hình kinh tế và NH đang biến động thế này, sv mới ra trường đừng nghĩ giấc mơ đẹp, k dám nói là quá xấu đối với ngành này.
Lương tại CN thì cũng same các CN khác vì theo bậc rồi, chủ yếu khi thưởng về cuối năm thôi bạn, chắc năm nay chẳng được nhiêu ^^. Bạn đừng quá quan trọng lương rồi sẽ k làm được gì đâu.
Các bạn sinh viên đang tìm việc cũng thế nhé!

Đúng rồi bạn. Lương bèo mà, nhưng nếu k phải các CN làm ăn như thế thì áp lực không cao, bạn có thể làm lấy nền tảng và chuyển quan NH lớn cũng tốt. Nói chung bản thân mình thì thấy trong tình hình kinh tế và NH đang biến động thế này, sv mới ra trường đừng nghĩ giấc mơ đẹp, k dám nói là quá xấu đối với ngành này.
Lương tại CN thì cũng same các CN khác vì theo bậc rồi, chủ yếu khi thưởng về cuối năm thôi bạn, chắc năm nay chẳng được nhiêu ^^. Bạn đừng quá quan trọng lương rồi sẽ k làm được gì đâu.
Các bạn sinh viên đang tìm việc cũng thế nhé!

Giờ không riêng gì EAB mà các Bank khác cũng đang cắt giảm lương, chưa kể cắt giảm nhân sự. Có việc và giữ được việc trong giai đoạn này là quá tốt rồi. Mà nhiều người khuyên mình về EAB vì tương lai EAB phát triển tốt, ai cũng nói như rứa ^^

hi! xin chào
Nếu như được trả lời lại thi anh sẽ trả lời như thế nào mới là ổn ạ!

hi! xin chào
Nếu như được trả lời lại thi anh sẽ trả lời như thế nào mới là ổn ạ!
Câu hỏi của bạn là khó nhất đấy! Cái này tùy thuộc vào câu hỏi người PV thôi bạn. Bản chất cuộc PV chỉ là xem sự tự tin, bản lĩnh của bạn trước người PV thôi. Một phần thêm là những hiểu biết của bạn về công việc, đặc biệt bạn thực hiện công việc như thế nào như thực hiện chỉ tiêu, giải pháp cạnh tranh khách hàng, xử lý rủi ro công việc. Mỗi vị trí có câu hỏi chuyên môn riêng nhưng không khó lắm.
Lời khuyên: Hãy trả lời bằng tất cả khả năng của bạn, lắng nghe, suy nghĩ và trả lời. Đừng hấp tấp, và hãy thêm 1 tí chém gió nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên