Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào bạn hanhhoaint, chiều nay mình cũng phỏng vấn vị trí QLRRTD giống bạn, bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, mình chưa rõ lắm về vị trí này làm những gì nữa.

hì, tại vì lúc apply thì thấy đề là nhân viên quản trị rủi ro tín dụng, còn lúc nhận được mail mời phỏng vấn thì lại là nhân viên quản lý rủi ro tín dụng nên mình hơi băn khoăn, ko biết có phải giống như vị trí thẩm định tín dụng ko nữa.

ý mình là, trong mô tả công việc của vị trí tuyển dụng thì 2 vị trí này khác nhau, có ai giải thích giùm mình ko? Đôi khi mình ngu thiệt... tự rắc rối hóa vấn đề (_ _")

Vô phỏng vấn chắc chắn sẽ có câu hỏi bạn hiểu gì về vị trí này và những tố chất cần thiết cho vị trí này. Không out là chắc rồi đấy.

Mình phỏng vấn EAB đợt 2 ngày 17/10, vị trí NVTD. Hôm 28/10 thứ 2, mình gọi lên phòng nhân sự thì được tin là đậu phỏng vấn đợt 2 và phòng nhân sự đang làm hồ sơ trình lãnh đạo ký duyệt. Có ai nhận được thông tin như mình hok?
Chị kia làm phòng nhân sự, ở trọ gần nhà bạn mình, nói là việc chờ lãnh đạo ký có thể ứng viên phải chờ 1 tuần -> gần 1 tháng. =.=

Mình phỏng vấn EAB đợt 2 ngày 17/10, vị trí NVTD. Hôm 28/10 thứ 2, mình gọi lên phòng nhân sự thì được tin là đậu phỏng vấn đợt 2 và phòng nhân sự đang làm hồ sơ trình lãnh đạo ký duyệt. Có ai nhận được thông tin như mình hok?
Chị kia làm phòng nhân sự, ở trọ gần nhà bạn mình, nói là việc chờ lãnh đạo ký có thể ứng viên phải chờ 1 tuần -> gần 1 tháng. =.=
Nguyên nè Dũng , M cũng gọi lên mà tới mấy lần bộ phận TD bên đó mới nghe máy ... anh đó nói chưa có kết quả, hẹn thêm vài ngày sẽ thông báo qua mail. Dũng có nhận được Mail không ?

Hi all
Bạn nào có đề thi tín dụng vào ngân hàng Đông Á thì cho mình xin nha
Cảm ơn rất nhiều

Cho den gan 1 thang thi thoi roi :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back