Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thứ 2 này mình đi phỏng vấn vị trí NV PTKD ở chi nhánh Quang Trung, Q.Gò Vấp. Ai có kinh nghiệm gì hay câu hỏi ở vị trí này share mình ít với, lần đầu đi phỏng vấn ở 1 ngân hàng run woa. Tiện thể cho mình hỏi, hiện tại mình đã TN mà chưa được cấp bằng, chỉ có bảng điểm thôi, kô biết ngân hàng có nhấp nhận kô nhỉ. Cứ thấp thỏm lo âu.

Mình cũng pv ở vị trí này nhưng ở HCM thì có kq khoảng 2 tuần rồi! 17 tây này bắt đầu đi làm rồi! Chúc bạn may mắn!
bạn làm chi nhánh nào thế?
Thứ 2 này mình đi phỏng vấn vị trí NV PTKD ở chi nhánh Quang Trung, Q.Gò Vấp. Ai có kinh nghiệm gì hay câu hỏi ở vị trí này share mình ít với, lần đầu đi phỏng vấn ở 1 ngân hàng run woa. Tiện thể cho mình hỏi, hiện tại mình đã TN mà chưa được cấp bằng, chỉ có bảng điểm thôi, kô biết ngân hàng có nhấp nhận kô nhỉ. Cứ thấp thỏm lo âu.
Mình hồi đó đi thi cũng chưa có bằng mà bạn, k sao đâu, cứ tự tin là ok
Sơ tuyển thì bạn sẽ được PV khoảng 4 - 10' tùy vào khả năng thể hiện của bạn. Tùy bạn được ai PV nữa, thường thì vẫn giới thiệu bản thân, thực tập ở đâu, vị trí gì, đặc biệt là hỏi thực hiện chỉ tiêu, bạn nên trả lời cách thức chứ đừng chỉ là dựa trên mối quan hệ, mà quan trọng là dựa trên mối quan hệ đó bạn làm thế nào?, cách tìm khách hàng tiềm năng, lương mong muốn, ... nói chung tùy người hỏi mà xoay quanh thế thôi... không khó khăn đâu bạn
Thi tuyển: thì test IQ, Anh văn và Kỹ năng bán hàng, bạn nên tìm hiểu thẻ Đa năng EAB, một số yếu tố cho người sale giỏi, nói chung test dễ, chủ yếu vòng PV cuối

Sơ tuyển thì bạn sẽ được PV khoảng 4 - 10' tùy vào khả năng thể hiện của bạn. Tùy bạn được ai PV nữa, thường thì vẫn giới thiệu bản thân, thực tập ở đâu, vị trí gì, đặc biệt là hỏi thực hiện chỉ tiêu, bạn nên trả lời cách thức chứ đừng chỉ là dựa trên mối quan hệ, mà quan trọng là dựa trên mối quan hệ đó bạn làm thế nào?, cách tìm khách hàng tiềm năng, lương mong muốn, ... nói chung tùy người hỏi mà xoay quanh thế thôi... không khó khăn đâu bạn
Thi tuyển: thì test IQ, Anh văn và Kỹ năng bán hàng, bạn nên tìm hiểu thẻ Đa năng EAB, một số yếu tố cho người sale giỏi, nói chung test dễ, chủ yếu vòng PV cuối
Huy phải k nhỉ? quen quá

Chào bạn ! Bài viết của bạn thật sự có ích ! Tiện thể cho mình hỏi thêm vấn đề này nha, mình nên ghi mức lương mong muốn của NV PTKD là bao nhiêu vậy bạn ? Mình không biết phải ghi như thế nào cho vừa, nên mong bạn chỉ giáo cho mình thêm nhé ! :) Thanks bạn nhiều !

Tình hình là mới đi pv sơ tuyển vị trí nhân viên PTKD ở chi nhánh Quang Trung. Khá là đông, cỡ khoảng 50 người. Không biết khi nào có kết quả nhỉ. Có ai thi ở đó kô.

Tình hình là mới đi pv sơ tuyển vị trí nhân viên PTKD ở chi nhánh Quang Trung. Khá là đông, cỡ khoảng 50 người. Không biết khi nào có kết quả nhỉ. Có ai thi ở đó kô.
Mình thì mới đi pv ở Hạnh Thông Tây hồi sáng. Nghe chị pv nói là sau khoảng 7-10 ngày là ngân hàng sẽ gửi mail báo kết quả. Không biết bên Quang Trung thì như thế nào. À mà bạn ơi, pv xong người ta có giữ lại hồ sơ của mình ko? Cầm lên rồi cầm về nguyên bộ hồ sơ, lo quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back