Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có Bác nào sơ tuyển vị trí NVTD tại 7B/3B Quang Trung P11 Gò Vấp ngày 04/06/2012 ko? ko biết sơ tuyển như thế nào nhỉ? Tình hình là mình ko biết gì hết, có Bác nào chỉ đường bày binh bố trận cho mình được ko? tks nhiều ^^

hi. có mem nào vừa trúng tuyển DAB hải phòng 282 tô hiệu ở đây ko? đã hoàn thiện hồ sơ chưa? bao giờ thì được gọi đi làm nhỉ? e vừa hths chiều nay, các chị í bảo dự tính trong tháng này. Hix, ko bít mình đã chắc chắn chưa!:(

hi. có mem nào vừa trúng tuyển DAB hải phòng 282 tô hiệu ở đây ko? đã hoàn thiện hồ sơ chưa? bao giờ thì được gọi đi làm nhỉ? e vừa hths chiều nay, các chị í bảo dự tính trong tháng này. Hix, ko bít mình đã chắc chắn chưa!:(

ban o vị trí nao?ben ngan hang goi cho ban ah?

Mình cũng mới được báo trúng tuyển vị trí NVTD tại DAB Hải Phòng. Đã hoàn thiện hồ sơ và đang chờ thông tin thêm.
Anh chị em nào trúng tuyển thì cùng thông tin và phối hợp hành động nhé.

Dab

Mình cũng mới được báo trúng tuyển vị trí NVTD tại DAB Hải Phòng. Đã hoàn thiện hồ sơ và đang chờ thông tin thêm.
Anh chị em nào trúng tuyển thì cùng thông tin và phối hợp hành động nhé.

tại sao lại có cái lịch pv tầng 4 sô 18 lý thường kiệt ở ngân hàng đông á nhỉ. có ai giống t ko

Mình mới rớt ở vòng sơ tuyển của NH Đông Á nè cho các bạn kinh nghiệm nha
1. Sơ tuyển đi sớm thì phỏng vấn sớm, đi trễ chờ mệt hơi, cái này không chuyện nghiệp lắm, vào ko bốc số, ai nhanh tay thì đi trước rồi về sớm, phỏng vấn trễ thì người phỏng vấn mệt nên cũng ko muốn hỏi mình nhiều nữa, mình ít có cơ hội nói
2. Đi lúc gởi email thì đòi quá trời giấy tờ, nhưng tới nơi NV Nhân sự chỉ xem cái mẫu Của Đông Á
3. Một số câu hỏi đưa ra:
Mức lương mong muốn bao nhiêu? Thấp hơn có làm không
EM nghĩ nhân viên tín dụng thì cần có gì?
Quy trình tín dụng thì gốm những cái gì?
Mục tiêu nghề nghiệp trong 3 năm tới là gì?
....Mấy cái này một số cái đã điền trong mẫu Của đông á rồi, mà còn hỏi lại, mệt người lắm
Nói túm lại là rớt cũng thấy bình thường ko gì hối tiếc hehe
Thua keo này ta bày keo khác
Mong thông tin này giúp các bạn được nhiều. À thông rin rớt đậu thông báo nhanh lắm sau 3-4 ngày có liền á

Mình mới rớt ở vòng sơ tuyển của NH Đông Á nè cho các bạn kinh nghiệm nha
1. Sơ tuyển đi sớm thì phỏng vấn sớm, đi trễ chờ mệt hơi, cái này không chuyện nghiệp lắm, vào ko bốc số, ai nhanh tay thì đi trước rồi về sớm, phỏng vấn trễ thì người phỏng vấn mệt nên cũng ko muốn hỏi mình nhiều nữa, mình ít có cơ hội nói
2. Đi lúc gởi email thì đòi quá trời giấy tờ, nhưng tới nơi NV Nhân sự chỉ xem cái mẫu Của Đông Á
3. Một số câu hỏi đưa ra:
Mức lương mong muốn bao nhiêu? Thấp hơn có làm không
EM nghĩ nhân viên tín dụng thì cần có gì?
Quy trình tín dụng thì gốm những cái gì?
Mục tiêu nghề nghiệp trong 3 năm tới là gì?
....Mấy cái này một số cái đã điền trong mẫu Của đông á rồi, mà còn hỏi lại, mệt người lắm
Nói túm lại là rớt cũng thấy bình thường ko gì hối tiếc hehe
Thua keo này ta bày keo khác
Mong thông tin này giúp các bạn được nhiều. À thông rin rớt đậu thông báo nhanh lắm sau 3-4 ngày có liền á

ấy thi ở chi nhánh nào thế?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back